...อกหักเข้ามา...

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย nanote0, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    ใครเคยอกหักบ้าง เมื่อคืน แฟนผม เค้าบอกเลิกผม เพราะเราเข้ากันไม่ได้จิงๆ เธอขี้หึงเกินไป ส่วนผมก็ไม่ได้มีไรมีคนมาชอบแต่คุยปกติ แต่แฟนเค้าหึงเองอ่ะครับผมอธิบายว่าผมไม่มีไร เค้าก็ประมาณว่าจะรู้ได้ไง เป็นงี้บ่อยมาก ทำให้ต่างคนต่างเลิก เพราะทนกันไม่ไหวจิงๆ อ่ะครับ ไม่ทราบว่าใครเคยบอกหักบ้าง มันช้ำไม๊ แล้ว เหงาไม๊ช่วงแรก ตอนนี้ พอมีเพื่อน ผมไม่เหงเป็นปกติ เพราะทำใจก่อนเลิกแล้ว แต่เวลา ไม่มีใครมันเหงา แล้วนอนคนเดียวรู้สึกแปลก มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ อยากมีเพื่อนบ้างว่ามีคนเจ็บกว่าผมหรือเบากว่าอีกไหม...........โน้ต ทอง 04 ปล.อารมณ์สีเทา :eek:

2. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    ก็เหงาๆนะครับ ผมก็เลิกไป3-4เดือน เข้ากันไม่ได้ แฟนชอบ งอแง.....
    อยู่คนเดียวก็ดีไปอีกแบบ...........
    ไปไหนสบายๆๆๆ อยากเที่ยวไหนก็ได้
    จะเบื่อก็ตรงเวลานอน................
    ไม่รู้จะทำอะไร.................ไม่มีใครให้ทำ...........
    เฮ้ยไม่ใช่ไม่มีอะไรให้ทำ.............................

3. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    หาใหม่เลยครับ...............จะเศร้าอยู่ใย................เลิกได้ก็หาใหม่ได้............เอาใจช่วยครับ

4. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ฟ้าหลังฝนอากาศย่อมสดใสครับ

5. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ให้เวลากับตัวเองครับ อยากทำอะไรทำเลย
    ถ้าอยุ่กะคอม จะเล่นเกม หรือ จะท่องเวป ก็แล้วแต่ เลย แต่ไม่แนะนำให้ฟังเพลงครับ เพราะ ไม่ว่าเพลงอะไรก็แล้วแต่ มีแต่โดนครับ
    เฮฮากับเพื่อน เพิ่มขึ้นครับ เดี๋ยวสิ่งใหม่ๆก็เข้ามาในชีวิตเองครับ
    ทำสิ่งที่ไม่เคยทำดูครับ รับรองจะติดใจ

6. Bow ^^"

Bow ^^" New Member Member

34
    9
    0
    พี่โน๊ตต เด่วสิ่งดีดี ก้อเข้ามาค่ะ อย่าคิดมาก ^^"

7. jewel~

jewel~ New Member Lady Member

58
    14
    0
    ทำใจ .. สบาย ๆ ..

อะไรจะเป็นของเรา ก็เป็นของเรา .. อะไรมันจะไม่ใช่ .. ยื้อยังไงก้อไม่ไหวหรอกพี่โน๊ต ..

เฮฮาปาร์ตี้ค่ะ .. แนะนำ .. ^^"

8. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0

ความรัก อกหัก ผิดหวังในความรัก สำหรับผมความเจ็บปวดมันก็คล้ายๆกับ

เมื่อตอนเด็กๆที่เราปวดฟันผุ ทั้งเจ็บ ทั้งทรมาน เดี๋ยวปวดเดี๋ยวหาย เดี๋ยวปวดมาก ทั้งทรมานและน่ารำคาญจริงๆ
    แต่พอเวลาผ่านไป ฟันซี่นั้นหลุดไปแล้ว ความเจ็บปวดค่อยๆจางหาย จางหายไป จนผมจำความเจ็บตอนนั้นไม่ได้แล้วดิ

ไม่เชื่อ ตอนนี้คุณลองนึกดูซิว่า ปวดฟันเมื่อคราวนั้นความเจ็บมันเป็นยังไง

9. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0

นี่ไงโน๊ต เข้ามาสองเลย ฉวยโอกาศสิ อิอิ :D

10. nanote0

87
    6
    0
    แล้วแกเป็นไงบ้างพลอย สบายดีนะ แฟนพี่ขี้หึงมาก ขนาดแกยังลบเลย เฮ้ออ เซ็งว่ะ กินเหล้าดีก่าลืมได้แป็ปนึงยังดีวุ้ย

11. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    อืม... อกหักเหรอ เจ็บดีอ่ะ

ตั้งห้าหกปีล่ะ ยังรู้สึกอยู่เลย

แต่มะเปงรัย ได้แต่ทำความเข้าใจกะมัน

หัวใจเราเอง ยังห้ามไม่ให้ไปรักเธอ ยังมะได้เลย

เฮ้อ... แล้วหัวใจเธอ ฉันจะไปบังคับมันให้มารักฉันได้ยังงัย

มะรักฉันก้อไม่เปงรัย ใจฉันยังงัยยังงัยก้อรักเธอ

12. nanote0

87
    6
    0
    แมนสรวง มาแซวนะ สมภานม่ะกินไก่วัดนะ คริคริ

13. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    เศร้าทำไมว่ะพี่ .... แต่... ผมก็เศร้าว่ะ ..เหอๆ แต่ก็นะ ผมก็โดนทิ้งมา สามสี่เดือนแระ ...ตอนแรกๆ ก็เหงาๆ ... แต่พอได้อยู่กับเพื่อนๆ ก็โอเคนะพี่ อยู่คนเดียวบ้าง เบาๆ บ้าง เด๊วอะไรมันก็ดีขึ้นเองแระ ... ( เหอๆ เพิ่งผ่านวันเกิดเค้ามาเอง เศร้าว่ะ)
    ทำไงได้ คนเราก็มีสิทธิ์เลือกไง ...ของผมเค้าเลือกจะไปไง .... นี่กรุ..ปลอบหรือกรุซ้ำฟะเนี่ย ......เหอๆ...

14. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    ถูกต้องเลยครับ

15. gentel

gentel New Member Member

8
    1
    0
    อย่าไปเศร้าเลยครับ คิดซะว่าเป็นการเปิดโอกาสให้ตัวเองเจอสิ่งที่ดีกว่า ได้ทำรัยที่เราไม่ได้ทำตอนอยู่กับแฟน
    อยากไปไหนก้อไป ไม่ต้องมานั่งห่วงว่าใครจะโกรธใครจะไม่พอใจ แล้วเอาสิ่งที่ดีๆที่เคยทำมาด้วยกันมาหักล้างกับสิ่งที่เราเจ็บ แล้วนำความเจ็บมาเป็นบทเรียนของอนาคต
    เห็นป่าวครับมีแต่สิ่งที่ ดีดี ถ้าเรามองข้ามมันไป สิ่งที่ดีกว่ารอเราอยู่ครับ

ปล.ผมเพิ่งเลิกกันไปเมื่อคืนเองครับ(ชาวESทั้งหลายเตรียมตัว น้องเป้กลับมาแล้วครับ)

16. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ^
    '
    '
    '
    '
    หายไปนานเลยแหะนายคนนี้ถ้าไม่เลิกคงจะไม่โผล่ละซิท่า

17. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    คือผมก็เคยเป็นนะครับ อกหักเนี๊ย แต่พอหลังๆมาคิดได้ว่า ผู้หญิงไม่ใช่สิ่งสุดท้ายในโลกที่เหลืออยู่หรอกครับ ยังมีเพื่อน มีพ่อ มีแม่ อีกหลายๆ คนที่เค้าคอยเป็นห่วงเราอยู่ห่างๆ
    การถอยออกมาเป็นสิ่งที่ดีแล้วครับ ผมเมื่อก่อนมีแฟนขี้หึงบ้าง หึงนี้ต้องถามก่อนว่าหึงขั้นใหน ของผมนี้เปิดเว็ปมีโฆษณาเป็นรูปผู้หญิง ก็หึงแล้ว อันนี้ก็ไร้สาระ เลิกดีกว่าครับ
    คบกันมันต้องเชื่อใจกันระดับหนึ่ง ถอยออกมา 1 ก้าวอย่างน้อยๆจะได้เห็นอะไรกว้างๆ ครับ การที่ต้องอยู่กับตัวเองก็เป็นชีวิตอีกแบบที่อาจจะใหม่สําหรับคนที่เพิ่งเลิกกัน มันก็ต้อง เหงาบ้าง
    เศร้าบ้าง อยากมีใครสักคนมาคุยด้วยข้างๆ มันก็เป็นกันทุกคนหล่ะครับ อดีตเป็นอะไรที่กลับไปแก้ไขไม่ได้ อนาคตก็เป็นสิ่งที่บอกอะไรไม่ได้เช่นกัน มันอยู่ที่ปัจจุบันเราทําอะไรอยู่ต่างหาก
    วันนี้เราทําอะไรให้ตัวเราเองมีความสุขบ้าง ได้ทําหรือยัง เมื่อก่อนแฟนผมก็อย่างนี้หนักกว่าตรงที่ไม่ให้มีเพื่อนผู้หญิงเลย ผมว่าอย่างนี้ไม่ถูกนะ การมาจํากัดสิทธิเพื่อน คือคนอื่นยังไงไม่รู้
    แต่สําหรับผมแฟร์ๆ โลกนี้มีหลายเพศจะตาย ทั้งชาย หญิง กระเทย เกย์ ตุ๊ด ทอม ดี้ แล้วทําไมจะต้องมาจํากัดสิทธิ จะต้องมาหึงด้วย ว่าห้ามเป็นเพื่อนกับคนนู๊น คนนี่ คนนั้นนะ เพราะเราหึง
    แต่กลับกลายเป็นว่าเพื่อนคนนั้นก็เป็นเพื่อนที่ดีสําหรับเราคนหนึ่ง ทําไมต้องมาให้เลิกคบ ทําไมเราต้องมาเสียเพื่อนดีๆ ไป มองในมุมมองแฟนคุณเค้าอาจจะหึงคุณ เพราะเค้าอาจจะกลัวการโดนทิ้ง กลัวคุณไปคุยกับคนอื่นแล้วชอบ
    แต่ก็กลับมาที่ความไว้ใจอีกนั้นแหล่ะ ว่าเค้าไว้ใจคุณมากแค่ใหน คนเราจะรักกันนะครับ มันต้อง รักทน ไม่ใช่ ทนรัก มันต่างกันนะครับ รักทน คือ ความเข้าใจกัน รักกันได้นานๆ เรียกว่า รักทน แต่ทนที่จะรัก นี้คือ
    ความไม่เข้าใจกันแต่อยู่ด้วยข้อผูกมัดต่างๆ ต้องยื้อกันไปอยู่นั้น อย่าคบใครเพราะประชด และอย่าคบใครเพราะสงสารเลยครับ เข้ากันไม่ได้ก็เลิกกันไป ถ้าอยู่แบบนี้แล้วเป็นทุกข์ ก็ลองถอยมาสักก้าว เปิดใจ เผื่อจะเจอคนที่ดีๆ คนที่เค้าไม่หึงเรา
    แล้วกลับไปถามใจตัวเองว่าคุณเอง คุณชอบให้เค้าหึง หรือ ไม่หึง มากกว่า ชีวิตความรักของเรามันอยู่ที่ประสบการณ์ความรักที่แต่ละคนจะต้องเจอครับ มันเป็นการตัดสินใจของคนสองคน ไม่ใช่บุคคลที่สาม
    แม้แต่ผมก็ไม่สามารถไปตัดสินใจอะไรแทนคุณได้ คุณต่างหากที่รู้ตัวของคุณเองครับ ฝากเก็บไปคิดเป็นการบ้านครับ ว่า คุณเองต้องการอะไรกันแน่ บทสรุปของความรักที่คุณต้องการมันคืออะไร อะไรคือความสุขที่มีอยู่ และนี้คือสิ่งสุดท้ายในชีวิตคุณหรือเปล่าครับ

Shoke ถูกใจสิ่งนี้
  18. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    การกินเหล้า
    อาจะไม่ทำให้ลืมคำตอบ........ว่าทำไม
    แต่มันทำให้ลืมคำถาม.....................ก็เราเมานี่หว้า...................

19. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

สุดยอดวัยรุ่นไทย :D

20. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    พี่โน๊ต อย่าไปคิดมากเลยคับ เด๋วก้อคงหายเองแหละคับ

เบื่อเซงๆ ก้อโทรหาเพือนๆพี่น้องๆไปเฮฮาคับ

เด๋วก้อคงลบเลือนไปเองแหละคับ

ว่างๆก้อมาแวะลำปางนะคับ

หุหุ

21. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0

หลักการ ตลอดดดดด :D

เรามาดื่มกันอีกแก้วนึง .. จะได้ลืม เทอซักแป๊ปนึง :D

22. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0

ขออนุญาต เอาไปขยาย ติดเพดานไว้อ่านเตือนใจก่อนนอนหน่อยนะดุ๊ก คมมาก

23. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ก็เป็นซะแบบนี้ถึงโดนเรียกเขียวหางดิ่ง...เชอะ:mad:

24. tokaei

tokaei New Member Member

34
    3
    0
    ผมก็เมื่อคืน ครับ ทะเลาะกันมาบ่อยๆ เมื่อคืนเธอเก็บของจะหนีแล้ว ไม่รู้ว่าเลิกงานกลับไปวันนี้ จะเจอหรือเปล่า (อย่าจากไปได้มั้ย)

25. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    ตอนโดนทิ้งใหม่ๆ ก็ได้ดุ๊กนี่แระ ปลอบใจซะหายเลย(ด่าตรูซะยับ ฮาๆๆๆ ขำๆนะ)

26. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ผมก็ยังหาทางออกไม่เจอเลย

27. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    เห็นใจจริงครับ ถ้าเจอแบบนี้ เหนื่อยใจจริงๆ กับเรื่องแบบนี้ เพราะนิสัยขี้หึงของผู้หญิงมันชอบมากับนิสัยพูดไม่รู้เรื่องครับ เพราะพอเริ่มหึงทีไร ก็เริ่มพูดไม่รู้เรื่องเลย ผมเคยลองแก้ปัญหาด้วยการหนีไปเที่ยวกับเพื่อนๆ เหอะไม่อยากบอก มันกลับไปเอารถมาตามมาเลย นึกว่ารถใครนี่มันจะมาท้าแข่งกะเรารึป่าว ที่ไหนได้คุ้นๆ เฮ้อ มันตามทุกที่เลยเซ็ง แต่ตอนนี้สบายละครับ คนนี้ไม่ขี้หึง เต็มที่เลย ขอแค่อย่าให้มายุ่งกับเค้าและอย่าผูกพันธ์มากก็พอ ให้รู้ตัวเองว่าทำอะไรและมีใครอยู่ก็พอ ผมเลยโคตรชอบเลย

28. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18

โห มาแบบนี้ สาวที่ไหนได้ยิน เป็นต้องละลาย

โหอ่านแล้วมันกินใจ จังเลยอ่ะคับ แหะๆ แบบนี้หล่ะ ที่เจอส่วนใหญ่

29. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    นี่ก็สดๆร้อนๆเหมือนกัน เพิ่งโดนมา 2-3 วันก่อน ทำไมเค้าถึงไม่รับฟังความคิดเห็นของเราบ้าง ( ทั้งๆที่รู้ว่าคนเรามันคิดไม่เหมือนกัน )ไอ่เราพูดออกไปแบบนี้ เพราะเข้าใจว่ามันเป็นอย่างนี้ แต่เค้ากลับยึดความคิดของตัวเองเป็นหลัก ว่ามันต้องเป็นแบบนี้ พอเราจะอธิบายว่ามันไม่ได้เป็นแบบที่เค้าคิด ก็หาว่าแก้ตัวอีก เถียงอีก ( เฮ้อ...กุละป่วยจิต )
    ไม่รู้ว่าจะง้อต่อไปดีรึป่าว โทรไปทุกครั้งก็โดนด่ากลับมาทุกครั้งอีก ไอ่เรานี่มันไร้ค่าจริงๆ เค้าด่าแล้วก็ยังไม่ยอมไป ว่ากลับมาอีก ว่าหน้าด้านจริงๆ เห็นแก่ตัวที่สุด โคตรเกลียดคำคำนี้เลย

เวลา... เท่านั้นจะทำให้อะไรดีขึ้น ช่วงนี้หล่ะ อาจจะได้คิดอะไรๆมากขึ้นๆ แบบที่ผู้ใหญ่เคยบอกไว้ว่า เด๋วต่อๆไปเราก็ต้องเจอคนที่ดีๆกว่านี้อีกเยอะ อย่าเพิ่งปิดโอกาสตัวเองเลย มันก็เป็นเรื่องจริง>"< แต่เราก็กลับไม่ยอมรับมัน

มนุษย์กลัวการเปลี่ยนแปลงที่สุด ทั้งๆที่รู้ว่าเปลี่ยนแปลงแล้วมันจะดีขึ้น แต่ก็ยังไม่ยอมรับมัน ยังคงยึดติดกับสิ่งเดิมๆ ในชีวิตประจำวัน

ปีนี้เจอแต่เรื่องซวยๆ รถก็โดนชน คุณตาก็เสีย แถมต้องเลิกกับแฟนอีก ของแถมแบบนี้ไม่ชอบเลย

ปล. ขอให้เพื่อนๆทุกคนที่อกหัก ได้เจอกันสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะค๊าฟ
    ...ฟ้าหลังฝนย่อมสดใส... แต่ก็ต้องแลกกลับมาด้วยความเปียกปอนเพราะแรงฝน อยู่ที่เราเลือกจะหลบฝนหรือตากฝน ตากฝนระวังป่วยนะค๊าฟ เพราะไม่มีใครมาป่วยเหมือนกับเราหรอก นอกจาก "ตัวเอง"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2008
  30. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    เอาน่ะทำใจ..ในเมื่อไม่ใช่ก็ไม่ใช่เดี๋ยวมันก็ผ่านไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้