3S-GE

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    3S-GE เกียร์เต็ด ต้องใช้น้ำมันเกียร์เบอร์อะไรครับ ต้องใช้น้ำมันเกียร์สำหรับเกียร์เต็ดหรือเปล่า หรือทั่วไปก็ใช้ได้
    ขอบคุณครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    จริง ๆ ทั่วไปก็ใช้ได้นะครับ
    แต่ที่ผมใช้อยู่ (เกียร์เต็ด) ก็ใช้ Penzoil หัวจรวดสำหรับเกียร์เต็ดเติมเหมือนกันครับ
    ผมมีความรู้สึกว่ามันลื่นกว่าน้ำมันธรรมดายังไงก็ไม่รู้นะ (ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้