รบกวนถามเรื่องเบรค R32 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nui_8829, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nui_8829

nui_8829 New Member Member

9
    0
    0
    ตอนนี้ผมขับ อีซุซุ มังกรทอง อยู่ครับ อยากจะใส่ เบรคหน้า R32 ครับ (เฉพาะคู่หน้า)
    ไม่ทราบต้องเปลียนทั้งดุ่มเลยรึป่าวครับ รึว่าสามารถเปลียนแต่ปั้มได้ครับ จานต้องเปลียนป่าวครับ
    แล้วถ้าแปลง ทางร้านเขาแปลงงัยครับ (แนะนำร้าน และราคาด้วยก้อดีครับ)
    ขอบคุณครับ ว่างๆแวะไปทักทายกันบ้างนะรับ Brok-in :D:D:D:D

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใส่ทั้งจานแล้วก็แปลงขาเอาครับ

ส่วนค่าแปลงรอผู้ที่รู้จริงๆมาตอบอีกทีครับ

3. ca18

ca18 New Member Member

18
    0
    0
    จะทำ 5 รู หรือ 6 รู ถ้าทำ 5รูแปลี่ยนดุมถ้า6รูไม่ต้องแปลี่ยนดุมถ้าสนใจสอบถามใด้แถวสาย 1คุยสอบถามราคาใด้

4. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    มังกร ถ้า 6 รูก็ แปลงขาปั้มอย่างเดียว ถ้า 5 รู ก็ๆม่อยาก ไปซื้อ ดุมไมตี้ มา แล้วแปลงขายึดง่ายที่สุด

ราคา ดุมไมตี้ ราคาประมาณ 1000 มือ 2 นะ
    ปั้มเบรค น่าจะอยู่ที่ 3000-4000
    ค่าแปลง ที่เคยแปลง อยู่ที่ 1500
    ถ้าต้องเปลี่นน ลูกปืนก็เพิ่งเงินอีก
    สุดท้าย 5 รู ดีกว่าครับ เพิ่มเงินนิดหน่อย มีล้อสวย เยอะดี

5. ZOOM

ZOOM New Member Member

46
    0
    0
    พอได้เบรคมาก็ต้องใส่จานที่มากับปั๊มเบรคช่ายเปล่าครับ
    แล้วถ้าผมแปลงแบบ 5 รู้ต้องใช้ดุมไมตี้แล้วแม็กผมมันมี 4 รู
    จะต้องทำไงเหรอครับเจาะดุมเหรอครับ

6. nui_8829

9
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ ผมจะได้มีแนวทางที่จะทำรถต่อไปครับ ขอบคุณครับ
    (ใครมีคำแนะนำอีกก้อเชิญนะครับ จะได้เป็นแนวทางสำหรับท่านอื่ๆต่อไปครับ)

7. isuzu_mee

isuzu_mee New Member Member

44
    1
    0
    ยังไงทำเสร็จแล้วรายงายผลบ้างนะครับ isuzu เหมือนกัน

8. TANdragon

142
    0
    0
    ถ้าเจวะดุม ล้อหลังไม่มีปัญหา ค่าเจาะ ที่เคยเจาะ 300 บาทครับ

หรือ อีกวิธีนึง ก็ 5 ออก 4 ครับผม

9. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ถ้าเน้นใช้งาน ไม่ได้เน้นสวยนะครับ หายกดุมของ isuzu trooper มาใส่ง่ายกว่าครับ เพราะว่าคุ่หน้าของ trooper จะมี พอร์ทมากกว่าของ มังกรอยู่แล้วครับ ไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับ แต่จะได้รูยึดน็อตเท่าเดิม คือ 6รู ครับ แต่รับรองว่าเบรคอยู่ครับ เพราะว่าผมก้อใช้

10. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ต้องใช้จานของสกายลายด้วยครับ ขาก็ตัดเหล็กต่อออกมาจากของเดิม(ไม่ได้เชื่อม) ราคาปั้มก็ประมาณ3000-4000 ค่าแปลง+ดุมหน้าไมตี้ประมาณ4000ครับ สนใจสอบถามได้ที่"อาร์ท เทอร์โบ" T.086-616-8621 รับประกันความเนียน

11. ZOOM

46
    0
    0
    5 ออก 4 อันนี้แปลงสเปเซอร์ช่ายเปล่าครับ
    ที่บอกว่าเจาะด้านหลังไม่มีปัญหาแล้วด้านหน้าทำไงเหรอครับ
    รบกวนอธิบายหน่อยครับขอบคุณครับ

12. TANdragon

142
    0
    0
    ด้านหลัง ถ้าจะเจาะไม่มีปัญหาถอดเพามาเจาะได้เลย แต่ ด้านหน้าของ ISIZU เจาะไม่ได้ ใช้สเปเชอร์ดีกว่า

13. ZOOM

46
    0
    0
    ขอถามอีกหน่อยครับพี่แล้วถ้าเอาดุมไมตี้มาใส่ได้เลยช่ายเปล่าครับ
    คือแปลงเอาดุมอีซูสุออกแล้วใส่ของไมตี้เข้าไปแทนเลยหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

14. TANdragon

142
    0
    0
    ใส่ได้เลย แต่ต้องกลึงขอบดุมนิดนึง เพื่อให้จานคลอบลงไปได้

15. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    อยากได้เบรคเทห์ ๆ ใส่ รถตู้ มั่งจัง...

16. ZOOM

46
    0
    0
    พี่คับอย่าหาว่าอย่างงั้นอย่างนี้เลยนะครับแล้วถ้าใส่จานเบรคแต่ง
    แบบ320มิลที่เป็นแบบ2ชั้นอ่ะครับได้หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

17. l200_kiku

l200_kiku Member Member

43
    1
    8
    ได้อยู่แล้วครับ จัดปายพี่น้อง

18. TANdragon

142
    0
    0
    ถ้าปั้มคลอบจานเบรคได้ก็ใส่ได้ครับ ป.ล ดูล้อด้วยนะครับว่าติดรึป่าว

19. NuTTyRaY

658
    13
    0
    รอชมผลงานครับ...

20. ZOOM

46
    0
    0
    ขอบคุรครับ

21. ZOOM

46
    0
    0
    ขอบคุรมากครับที่เข้ามาตอบทุกคำถามที่ผมถามครับ

22. nui_8829

9
    0
    0
    เราต้องขอบคุณ บอร์ด MiNi Truck Club และเพื่อนพี่น้อง ทุกคนที่ช่วยแนะนำให้
    อย่างนี้สิถึงเรียกว่า รักกันจิงงงงงงงงงง

23. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ความรู้ทั้งนั้นเลยครับ

24. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ฝากไว้ว่า เบรคคือชีวิต

เพื่อนๆที่ทำเครื่องแต่งรถกัน ใช้เบรคเกรดที่มัน ทนความร้อนหน่อยนะครับ ... 400C ขึ้นไปจะดีกว่า

25. NuTTyRaY

658
    13
    0
    แรง และ ปลอดภัย...

26. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ร่วมด้วยอีกคน..รถแรง..เบรกดี..ชีวิตปลอดภัย

27. ZOOM

46
    0
    0
    มันเป้นแบบไหนเหรอครับโทษทีนะครับไม่รู้อ่ะครับเห็นเค้าใส่กันสวยดีแต่ไม่รู้เรื่องนี้เลยอ่ะครับอธิบายหน่อยนะครับขอบคุณครับ

28. TANdragon

142
    0
    0

29. nui_8829

9
    0
    0
    ขอถามอีกนิสสสนึงนะครับใช่ดุ่มของวีโก้ได้ป่าวครับ พอดีไปถามเพื่อนมันไม่มีของไมตี้ครับ มีแต่ของวีโก้ ถ้าได้จะได้ถูกเงินหน่อยอิอิ...

30. NuTTyRaY

658
    13
    0
    ช่วย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้