ขอแรงวิเคราะห์เรื่องลิ้น mugen or type R ทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Non2485, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    ขอความเห็นเพื่อนๆทีครับ อยากเปลี่ยนแนวใส่ลิ้น Mugen แต่ไม่แน่ใจว่า ลิ้นหน้ามูเก้นใส่แล้วเตี้ยกว่าไทร์อาร์ที่ใส่อยู่เท่าไหร่ เพราะกลัวมีปัญหาตอนขึ้นบ้านครับ ปรกติถอยขึ้นเอียงๆ แต่ลองถ่ายรูปแบบในกรณีเผื่อไว้มาให้ดู อยากรู้ว่าถ่าถอยขึ้นตรงๆ กับลิ้นมูเก้นผ่านมั๊ยครับ???
    ปล. ในรูปตอนถอยหลังขึ้นตรงๆ เหลือระยะห่างระหว่างขอบลิ้นล่างกับถนนประมาณ 1 นิ้วครับ

อีกนิดครับ...รวบกวนอีกนิดใครมีรูป EK เหลืองกับล้อ สปูนน้ำตาลใหม้ หรือ MF10L 15'' น้ำตาลใหม้ขอดูหน่อยจักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ขอบคุณครับ :)

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    สงสัยหมดสิทธิ์ครับกับลิ้น Mugen

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าลิ้น มูเก้น ต้องเอียงเยอะกว่านี้ครับ 45 องศาเลย

ปล. บ้านสวย น่าอยู่มากครับ

iodineman และ mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    บ้านสวยจิงๆ ค่ะ ว่าแต่จะขายไหมค่ะลิ้น สนใจค่ะ รถสีเดียวกัน

5. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ขึ้นตรงอย่างในรูป ท่าจะม่ะรอดอ่ะคับ

6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    สงสัยมูเก็นไม่น่ารอดนะครับขนาด type R ยังเฉี่ยวขนาดนี้

บ้านสวยมากครับ
    ขอชมแบบเต็มๆได้ไหม

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ถ้าขึ้นเหลี่ยมนี้คงเต็มๆครับ

ปล.ที่จอดรถน่าจอดมากๆครับ

8. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    ถ้าขึ้นท่านี้คงไม่รอดคับ สำหรับ ลิ้น Mugen :D:D

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  9. EK1600

EK1600 New Member Member

154
    17
    0
    ติดแน่นอน ถ้าระดับนี้ แต่ดู Type-R ก็สวยดีนิครับ ;)

10. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ตอนนี้ก็สวยแล้วครับ mugen ก็สวยแต่ถ้าลำบากในการใช้งานอย่าเลยครับ

11. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ดูแล้วถ้าจะรอดอยาก นะ
    อยากมีบ้านอย่างนี้บ้างจัง

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวัสดีคับ นนท์เป็นยังไงบ้างสบายดีไหมคับ ไม่ได้เข้ามานานเลย ผมว่าถ้านนท์ใส่ลิ้นมูเกิ้น มีหวังติดแน่เลยคับ ว่าแต่แบบที่ในรูปก้อสวยอยู่แล้วคับ

BiggyCat และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  13. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    เรื่องลิ้น ไม่ทราบว่ารายละเอียดครับ

แต่เข้ามายืนยัน ว่าบ้านคุณนนท์ น่าอยู่มากๆ ทำเลก็ดี บ้านสวย

ปล. คุณนนท์ ครับจำผมได้มั้ย ที่เข้าไปเอาล้อเดิม Lev. ที่บ้านน่ะครับ สบายดี มั้ย ???

14. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ขึ้นตรงๆ ก็ติดเต็มๆล่ะคับคุณนนท์

15. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    บ้านสวยจัง

kungking5 และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  16. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ติดแน่นอนครับ นอนยันเลย ใช้อยู่ ขับลำบากก็ยอม อิอิ :D

ว่าแต่โบกปูนเพิ่มก็ได้นี่ครับ

17. Non2485

67
    11
    0
    ขอบคุณทุกคนครับที่ช่วยกันออกความเห็น ทั้งเรื่องบ้านและรถ เพื่อนๆที่นี่ยัง อบอุ่น+ช่วยเหลือกันเสมอครับ สำหรับลิ้นมูเก้นดูแล้วคงต้องตกไปตามระเบียบ ผมเองก็เล็งไว้แล้วว่าไม่น่ารอดแต่ อยากถามอีกทีเอาชัวร์จะได้ไม่ลังเลครับ

** คุณ tit_satit ผมยังจำได้ครับ สบายดีครับ
    ** คุณ khonchan อยากทำเหมือนกันครับ แต่โบกปูนเพิ่มไม่ได้แล้วครับ เพราะจะเลยไปบนถนนในซอยครับ
    **คุณ Tank_EK มาอ่านทุกวันครับ แต่ไม่ค่อยแสดงออก อยากรถสวยแบบคันขาวล้อ mugen บ้างจัง อิอิ

จะทำสีรถใหม่เร็วๆนี้ใครพอมีรูป รถเหลืองล้อ สปูน15'' หรือ มูเก้น 15'' สีน้ำตาลไหม้ทั้งคู่บ้างคร้าบบบบ

ปล. รูปบ้านดูมากกว่านี้อาจจะไม่สวยแล้วก็ได้ครับ...:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2008
  18. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ลิ้นหน้ามูเก้นใส่แล้วเตี้ยกว่าไทร์อาร์ ครับ เเต่ความสวยไม่หนีกันครับ

19. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    MUGEN หนากว่ามากกกก คงต้องรอให้ยกถนนล่ะมั๊งคับ อิๆ

20. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ท่าจะหมดสิทธิ์ ถ้าจะใส่ก็ต้องเอารถขึ้นครับ

21. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    แต่ผมชอบลิ้น MUGEN นะอุปสรรค์แบบนี้ต้องขึ้นลงเอียงแบบสุดๆเลยล่ะครับ

22. artsimo

artsimo New Member Member

32
    14
    0

รถก็สวย บ้านก็สวยครับ

ถ้าแต่ง Type R ต้อง spoon ดำๆ ครับ หล่อโครตๆ :)

23. Non2485

67
    11
    0
    คุณ artsimo ขอบคุณครับสำหรับรูป ลิ้นหน้า type R ซะด้วย แหล่มจิงๆเลย

24. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    อยากทราบว่าแผ่นกันแมลงในรูปซ้ายมืออ่ะครับ หาซือได้จากที่ไหนครับ
    อยากได้บ้างครับ

25. Non2485

67
    11
    0
    ตอนนั้นเบิกจากเมกาประมาณ 3500 บาท มีชิ้นคลุมกันชนด้วย ประมาณ 2 ปีได้แล้วครับ เพิ่งมีเพื่อนๆ ถามมา ผมแนะนำให้ลองหาดูในเว็บนี้เห็นมีคนเอามาขาย 35-37 เนี่ยแหละลองดูครับ

26. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เอาอย่างนี้สิครับ ตอนที่ถอยหลังเข้าแล้วลิ้นหน้าต่ำสุด ก็ให้ดูที่ระยะล้อว่าอยู่แนวไหน จากนั้น ก็หาไม้ หรือ จะโบกปูนก็ได้ครับ ให้อยู่ในแนวที่เล็งไว้ เวลาที่รถถอยหลังขึ้นปีนแนวไม้ หรือปูน รถก็จะยกด้านหน้าให้สปอยเล่อร์หน้าพ้นจากถนนได้ครับ แต่ไม้หรือปูนต้องไม่สูงเกินไปนะครับ ไม่อย่างนั้น พอถอยพ้นมาแล้ว เดี๋ยวสปอยเล่อร์ติดแนวไม้อีก

27. นายต้น G-EK

นายต้น G-EK New Member Member

23
    2
    0
    บ้านสวย รถสวย ถ้ายังแฟนสวยอีก ยกให้เป็นเทย เลย

เมตา กรุณา มุทิตา อิจฉา จริง ๆ

28. Non2485

67
    11
    0
    แหม ก็แต่งเล็กๆ น้อยๆครับ... สรุปสุดท้ายจบที่ลิ้น Type R เหมือนเดิม แนวที่คุณ artsimo เอามาลงครับ ขอเก็บของอีกนิดนึง เดี๋ยวรถเสร็จเมื่อไหร่เอามาให้ ติชมกันอีกทีครับ ขอบคุณทุกคนอีกครั้งเด้อ...

ใส่ได้ครับ แต่เวลาจะขึ้น จะลง ต้องมีเทคนิคหน่อย ขึ้นตรง ๆ แบบนี้โดนแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้