แปลงไฟหน้าจากเหลี่ยมเล็กเป็นไฟกลม

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย นายปรีชา ลิขิตสกุลเดช, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    แปลงไฟหน้าจากเหลี่ยมเล็กเป็นไฟกลม
    จะต้องเปลี่ยนอะไหล่อะไรบ้าง

1. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    น่าจะเยอะอยู่ น่าจะมียันแก้มข้างด้วยมั้ง รอผู้รู้มาตอบบบดีฟ่า

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=486839

ดูตามนี้ครับถ้าจะแปลงรุ่นเหลี่ยมเล็กจะเปลี่ยนเป็นไฟกลม
    เปลี่ยนเฉพาะช่วง กระจังหน้า แว่นไฟซ้าย - ขวา ไฟหรี่ซ้าย - ขวาของรุ่นไฟกลม
    เบ้าไฟเหล็กดวงไฟกลม 4 ดวง เท่านี้ก็จบแล้วครับ

3. ไฟเลี้ยวข้างใช้ของเหลี่ยมเล็กได้ไหมครับ
    เพราะเพิ่งซื้อมาใหม่ เสียดายเงิน ครับ555

4. rud

rud New Member Member

157
    0
    0
    ไม่หน้าจะได้นะคับ...เพราะไฟเลี้ยวกับแว่นไฟของไฟกลมมันเป็นชิ้นเดียวกัน

5. DEVILMAN

585
    84
    0
    ไม่ได้ครับเหลี่ยมเล็กไฟหรี่ยาวกว่าเยอะ ยัดเข้าแว่นไฟของไฟกลมไม่ได้แน่นอน

6. *SANTA*

*SANTA* New Member Member

40
    2
    0
    แล้วถ้าเป็นเหลี่ยมใหญ่ล่ะครับ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ

7. a monkey

a monkey New Member Member

13
    1
    0
    ผมมีทั้งหมด

อยากปแปลงห้าไฟกลผมมมีหม 8
    9ด ติดต่อ 89813131

8. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    แล้วเหลี่ยมเล็กกะใหญ่ ฝากระโปรง แก้มข้าง ไฟท้าย เหมือน ตากลมเลยหรอ...

ผมไม่มั่นใจ....

9. DEVILMAN

585
    84
    0
    KE70 มีทั้งหมด 4 รุ่นคือ
    1. รุ่นไฟกลม 4 ตา
    2. รุ่นไฟเหลี่ยมเล็ก

2 รุ่นนี้มีส่วนที่เหมือนกันในส่วนของตัวถัง ไฟท้ายเล็ก กระจกประตูด้านหน้า
    แต่จุดที่ต่างคือกระจังหน้า กรอบไฟ ไฟหน้า ไฟหรี่
    --------------------------------
    3. รุ่นไฟเหลี่ยมใหญ่
    4. รุ่นหน้าเท
    รุ่นนี้มีความต่างในด้านหน้าชัดเจน ไม่ขอพูดถึง

KE70 ไฟเหลี่ยมใหญ/หน้าเท ถ้าวางแผน ที่จะแปลงเป็นไฟกลม 4 ตา มีจุดที่ต้องเปลี่ยนหลายจุดเพื่อความเหมือน
    ถ้าเปลี่ยนไม่หมดตามนี้ยังไงก็พอดูออก จุดที่เปลี่ยนเช่น

1. ฝากระโปรงหน้าของรุ่นไฟกลม 4 ตา/เหลี่ยมเล็กเป็นแบบมีสันนูนตรงกลาง
    2. ชิ้นต่อฝากระโปรง(คอจิ้งหรีด)ของไฟกลม 4 ตา/เหลี่ยมเล็ก
    3. แก้มหน้าซ้าย - ขวาของไฟกลม 4 ตา/เหลี่ยมเล็ก ตรงมุมที่ติดกรอบไฟหรี่จะต่างจาก
    ของรุ่นไฟเหลี่ยมใหญ่หน้าเท
    4. แผงใต้กันชนต้องใช้ของรุ่นไฟกลม 4 ตาแผงจะมีบ่ารองรับตัวแว่นไฟทั้ง 2 ฝั่ง
    จะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนก็ได้แต่ถ้าไม่เปลี่ยนก็ไม่เหมือนและดูออกในทันทีเพราะชายล่าง
    มีความโค้งไม่เหมือนกัน
    5. กระจกประตูคู่หน้าแบบบานเต็มถ้าเป็นรุ่นไฟเหลี่ยมใหญ่/หน้าเทจะมีแผ่น 3 เหลี่ยมมาปิดตรง
    บริเวณ 3 เหลี่ยมจุดที่ติดตั้งกระจกมองข้างแบบปรับด้านใน ถ้าเป็นรุ่นไฟกลม 4 ตา/เหลี่ยมเล็กจะไม่มี
    แผ่น 3 เหลี่ยมมาปิด และรุ่นไฟกลม/เหลี่ยมเล็กจะติดกระจกมองข้างแบบติดแก้มข้างทรงเหลี่ยมมาให้ด้วย
    6. กระจกมองข้างแบบติดแก้มข้างตรงรุ่น
    7. ไฟท้ายเล็กแบบ 3 ช่องถ้าไม่เปลี่ยนจะรู้ทันทีว่าแปลงมา
    8. กันชนหน้าเหล็กแบบโครเมี่ยมแบบแหลมตรงกลางพร้อมไฟเลี้ยวและยางปลายกันชน
    9. กันชนหลังเหล็กแบบโครเมี่ยมพร้อมยางปลายกันชน
    10 คอนโซลหน้าสีดำ
    11. คิ้วโครเมี่ยมกระจกบานหน้า 5 ชิ้น
    12 คิ้วโครเมี่ยมกระจกบานหลัง

จุดที่ต่างจะมีประมาณนี้ผมขายไปหลายชุดแล้วครับ

10. *SANTA*

*SANTA* New Member Member

40
    2
    0
    แล้วทั้งหมดนี่ต้องมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ(เฉพาะค่าของนะครับ)

แล้วมีของหรือป่าวครับ(เหลี่ยมใหญ่อยากแปลงตากลมครับ)

11. DEVILMAN

585
    84
    0
    ส่ง PM ไปให้แล้วนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้