ขอให้พี่ๆช่วยแนะนำอีกแล้วครับ(งานเข้า)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย the_gamez, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ได้เอารถไปซ่อมมา
    เปลี่ยนปั้มคร้าช บนล่าง บนของตรงรุ่น ล่างของไม่ตรงรุ่นได้ดัดเเปลงเอาครับ

คือว่ารถผมอาการ เหยียบคร้าชแล้วเข้าเกียร ยากครับ เข้าเกียร์ถอยหลังไม่ได้เลยมันจะมีเสียงแต่คร้าช พอเหยียบเหมือนมีคร้าชอยู่ครับ เข้าเกียร์ยากมากๆ
    ตั้งคร้าช ให้สูงขี่ไปเรื่อยๆ ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

ขอคำปรึกษาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. อืมมม.. ดูอาการแล้วน่าจะคลัทหมดนะครับ เออแล้วลองตั้งที่เหยียบตัวบนดูรึยังครับ

แล้วอาการที่บอกมาเนียะ เป็นหลังทำหรือก่อนไปทำมาแล้วครับขอแบบละเอียด นิดนึงนะงับ

3. the_gamez

751
    1
    0
    คร้าชตั้งบนจนจะไม่มีที่ฟรี แล้วครับ อาการหลังทำครับ ขอบคุณครับ

4. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ผมเคยเจออาการแบบนี้เหมือนกันครับแต่ของผมเปลี่ยนชุดซ่อมก็หายครับแต่ของผมมันเป็นที่
    ปั๊มคลัชมันรั่วครับ:)

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเพราะปั๊มคลัตส์ตัวล่างไม่ตรงรุ่นหรือป่าว ถ้าแก้ไม่หายลองหาของตรงรุ่นดูนะ น่าจะมีขายอยู่

6. the_gamez

751
    1
    0
    ขอบคุณครับ

วันนี้ได้ไล่ทุกอย่างแล้วครับ

ต้องเปลี่ยนแผ่นคร้าชไม่ก็ หวีคร้าชครับ

หมดเงินอีกแย้ว

7. ตาที่บอกอะ ว่า ถ้าไม่เป็นอย่างอื่น ก็คลัทหมด เปลี่ยนทั้งหวีและคลัท อะครับ ผม

8. the_gamez

751
    1
    0
    ขอบคุณครับผม เงินหมดไปเรื่อยๆแต่ต้องทนอิอิอิ

9. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ขอให้ซ่อมได้สำเร็จนะครับ

10. the_gamez

751
    1
    0
    ซ่อมเรียบร้อยแล้วครับ สรุป

หวีคร้าชหักครับ หักได้ไงไม่รู้ครับ

หมดตังไปเยอะเลยวันนี้ อิอิอิ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับที่ให้คำปรึกษาและแนะนำในสิ่งที่ดีครับผม

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ช่างมันแกล้งป่าวเนี้ย

12. the_gamez

751
    1
    0
    ช่ายครับ หวีครัช พัง เฉยๆ

เจือกได้เปลี่ยนปั้มบน ล่างด้วย เฮ่อ อดเอา ประสบการณ์

13. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    งง..........ว่าหวีคลัตช์มันหักได้ไงหว่า ลองลงรูปให้ดูหน่อยดิว่ามันหักยังไง

14. the_gamez

751
    1
    0
    หักไป ชิ้น 1ครับ แล้วมันหลุดไปแล้วค้างครับ ทำให้การทำงานขัดข้องครับ

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อืม......อีกประสบการณ์ที่ต้องจำไว้

16. เป็นไปอย่าที่คิด * -*

17. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    คิดในอยางที่จะเป็นแหล่ะตุ่ยเอ๊ย.. :D:cool:

18. the_gamez

751
    1
    0
    ลองผิดลองถูก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้