ติดTIMERแล้วจะดับเครื่องทันทีได้ไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    คือรถติดแก็สมาอะคะ ก่อนจะดับเครื่องต้องเปลี่ยนเป็นแก๊สเลี้ยงเครื่องก่อน อยากรู้ว่าบางครั้งจะดับเครื่องทันทีได้ไหมคะ

อ่อ อีกเรื่องคะ รถek ติดพัดลมหน้ารถเพิ่มได้ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ คนจนๆหัดแต่งรถค่ะ

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ผมว่านะ การดับเครื่องด้วยแก็ส หรือน้ำมันสำหรับรถหัวฉีดแล้วมันไม่จำเป็นหลอกครับ การสตาร์ทจะใช้น้ำมันอยุ่แล้ว (รถติดแก็ส) และอุ่นเครื่องไปด้วย ส่วนตัวทามเมอร์ รถไม่ได่ติดเทอร์ไบ ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ก่อนจะดับเครื่องต้องเปลี่ยนเป็นน้ำมันจะดีกว่าครับ

4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ก่อนจะดับเครื่อง แล้วเปลี่ยนเป็นน้ำมัน ต้องใช้เวลาเท่าไหร่ดีค่ะ ในช่วงน้ำมัน ก่อนดับเครื่อง

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่มีข้อกำหนดตายตัวครับ

บางคน อาจจะ 1 กิโลก่อนดับเครื่อง

บางคน อาจจะ 1 นาที ก่อนดับเครื่อง

สำหรับผม เครื่องมันหมุนเร็วครับ 1 นาที ก็จุดระเบิดเป็นร้อยครั้งแล้ว

แล้วแต่เลยครับ แต่อย่างน้อยสุด ๆ ก็ควร 1 นาที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้