อยากเล่นLD20IItubroช่วยหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย นัท7200, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นัท7200

นัท7200 Guest

0
    0
    0
    คือว่าเจ้าเครื่องเดิมเป็นsd23กับอดี้720อ่ะคับ แต่ผมดันเอาไปชนมาหน้ายับลยคับเลยต้องซ่อมสีเลยคิดอยากเปลี่ยนเครื่อง คับเล็งRB25DET
    ไว้ เครื่องถูกมาก28,000+เกียรธรรมดา แต่ค่าวางแพงอ่ะแล้วอุปกรณ์เสริมอีกบานน** ล้ววันที่8 ผมไปเดินบางนามา เห็นราคาLD20IIturboเลยตกใจเพราะแค่18,000เองพร้อมเกียรนะคับ เลยอยากถามชาวMinitruckคับว่า เคยลองเล่นเจ้าเครื่องตัวนี้กันบ้างป่าว แล้วมันโมอะไรเพิ่มได้บ้าง แบบไม่พังอะคับ แล้วข้อเสียมีอะรัยบ้างคับ ผมไม่เคยเล่นดีเซลเลย ld20IIturboมันอาจเป็นเครื่องดีเซลเทอโบตัวแรก// ช่วยยยยกันนนด้วยนะคับบบบบบบ.....!!!! [email protected]

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    LD เป็นเครื่องที่ประหยัดน้ำมัน ไม่ควรที่เอาเล่นแรงหรอกครับ ชิวๆน่ะพอได้ เอาไว้เล่นเป็นแนวRETRO น่ะดีแล้วครับ

3. นัท7200

นัท7200 Guest

0
    0
    0
    แล้วอู่วางเครื่องดีเซลดีๆถูกมีไหมคับบบ.....อิอิ

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อยู่แถวไหนอ่ะครับ

5. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ต้อง Retro ครับ...

6. potatoce

potatoce New Member Member

16
    0
    0
    ผมใช้อยู่ ครับ LD2 เครื่องแรงดีครับผมเดินท่อไปเสียใส้ตรงทังเส้นครับ ความเร็ว ทำได้อยู่ ประมาณ 140-150 อะครับ วิ่งไม่เกิน90หรือไม่ให้เครื่องติดบุส นี้ประหยัด ดีครับแต่ถ้าบรรทุกของหนัดมากนี้วิ่งลำบากเหมือนกันครับโดยรวมตัวเปล่าไม่ได้บรรทุกดีครับใจจริงกะจะยกลง วาง RD28 แต่เจอ ปัญหาน้ำมันแพงมากมาย เลยใช้เครื่องLD2 เหมือนเดิมครับ แอร์เย็น เพลงเพราะ ( เอาค่าวางเครื่องไปลงเครื่องเสียงหมดละ)
    ปล, รองใช้ดูครับจะติดใจ ลืมไปครับ ถ้า2500เดิมๆๆ ไม่โบ กิน LD2 ยากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้