เครื่อง 2KD กับการทำปั๊ม

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย กระบะสีขาว, 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ เรื่องเครื่องซักเท่าไหร่
    เรยอยากถามพี่ว่า เครื่อง 2KD ใน d4d 2500 สามารถทำอะไรกับปั๊มได้มั้ยครับ
    เพราะมีบางคนบอกมาว่า ทำอะไรไม่ได้เพราะเป็นปั๊มไฟฟ้า

2. ทำกล่องไงพี่ ของวีโก้ มีตั้งหลายสำนักแหนะ เดี๋ยวนี้ น่าจะเยอะกว่าอีซูสุ อีกอ่ะ เครื่องก็แรงกว่า สำนักรับจูนกล่องก็เยอะกว่า อิจฉาจิงๆ แต่พอใจกับสิ่งที่มีอยู่ อิอิ

3. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ใช่แร้วคับ ทำอะไรไม่ได้คับ

พ่วงกล่องอย่างเดียวคับ

4. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ขอบคุนมากครับ

และอยากทราบต่อว่า ส่วนมากเค้าเล่นกล่องอะไรกัน แล้วราคาประมานเท่าไหร่ครับ

5. speytro

speytro New Member Member

10
    0
    0
    กล่องpeakครับ

6. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    เย้ยยยย

ได้ข่าวว่าราคาแรงมั๊กๆ

7. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    มีหลายยี่ห้อคับ ต้องศึกษาดูก่อนอะคับ

ราคาก็ ประมาน สองหมืนปลายๆ ถึง สามหมื่นกลางๆละคับ ราวๆนี้แหละ บวก ลบ ไม่เท่าไหร่หรอกคับ แล้วแต่ยี่ห้อคับ

ขอบยี่ห้อใหน ก็เอายี่ห้อนั้น หรือจัดตามงบกันไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้