สนใจ ROVER 220 TURBO คูเป้

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย วีรภาพ, 19 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    คือตอนนี้ผมกำลังอยากได้รถ ROVER 220 TURBO คูเป้อยู่ครับอยากถามสมาชิกในนี้ว่าใช้งานทั่วไปเป็นไงมั่งครับดูแลรักษายากมั้ยครับเคยได้ยินมาว่ามันชอบฮีทจริงมั้ยครับแล้วเรื่องฮีทแก้ยากมั้ยแล้วรุ่นนี้กี่แรงม้าครับแต่ดูแล้วน่าจะแรงนะครับแต่ที่สนใจเพราะว่ารูปทรงมันสปอร์ตหรูดูมีชาติตระกูลดีภายในยิ่งสวยน่าขับมากรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

1. title

title Guest

0
    0
    0
    Rover 220 Turbo

ผมมีอยู่คันนึง ก็ใช้งาน ok นะครับ เรื่องฮีทก็แก้ไม่ยากครับหมั่นดูน้ำไม่ให้ขาดแล้วถ้าพัดลมทำงานเป็นปกติรถติดแค่ไหนก็ไม่ฮีทนะครับ ส่วนมากถ้าพัดลมเสียถึงจะฮีทครับ รุ่นนี้น่าจะประมาณ 180-200 แรงม้านะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ก็วิ่งใช้ได้ครับ

2. ขอบคุณมากครับถ้าได้รถมาแล้วจะเป็นสมาชิกคลับนี้ด้วยคนครับ

3. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ยินดีต้อนรับล่วงหน้าคับป๋ม เหนเค้าบอกกานว่า220เทอร์โบวิ่ง 210 kmต่อช.ม. คันเร่งยังเหลือให้เหยียบอีกอะคับ....

4. modmod

modmod Guest

0
    0
    0
    ผมใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับ 3 ปี แล้ว ไม่มีปัญหาอะไรครับ ใช้งานและดูแลรักษาเหมือนรถทั่วไป แต่อะใหล่ราคาค่อนข้างโหดนะครับ ต้องทราบข้อนี้ก่อน 623 สามารถใช้อะใหล่ของฮอนด้าได้มาก แต่รุ่น 220 turbo นี้ ใช้ของฮอนด้าได้น้อยมาก และอะใหล่บางชิ้นสั่งศูนย์รอเป็นเดือนก็มี สำหรับผมเองต้องอาศัยการแปลงอะใหล่ของยี่ห้อโน้นบ้างนี้บ้างมาใช้ไปตามเรื่อง อ้อ.... 200 แรงม้าครับ 0-100 กม ได้ใน 6 วินาทีกว่าๆ (ตามที่แสดงไว้ในคู่มือนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้