สายน้ำมันเข้าถัง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย caffein, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    สายน้ำมันที่เข้าถังตอนเติมอ่ะครับ อยากได้แบบที่ทนโซฮอล์ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ มีใครเคยเปลี่ยนบ้างครับ

2. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..วิธีที่ง่าย.. แต่น่าจะหลายตังค์.. ก็คือไปเบิกจากศูนย์ครับ..
    ..แต่ถ้าจะให้พูดจริง ๆ.. ผมว่าไม่จำเป็นจะต้องตรงรุ่นก็ได้..
    ..ผมใช้วิธีเดินหาถอดออกจากถังน้ำมันเอาโลด..
    ..สังเกตว่าอันไหนเป็นถังโพลิเมอร์พลาสติก.. ท่อของมันก็น่าจะใช้ได้..
    ..สุดท้ายไปได้ของ JaZZมา..
    ..อันนี้ตัวท่อจะเป็นแบบ 2 ชั้น ยาว 7.5 นิ้ว ( มาตรฐานชายไทยเป๊ะ )..
    ..ภายนอกมันจะเป็นปล้อง ๆ สีดำ..
    ..ข้างในจะออกสีเทา ๆ..

..ใช้วิธีเขย่ารวม ๆ กับอะไหล่ชิ้นอื่นแล้วเหมาซื้อ..
    ..เถ้าแก่เซียงกงยกให้ฟรีครับ..

3. caffein

344
    7
    0
    สอบถามเพิ่มเติมมครับ
    ของJazzแล้วเรื่องความคดงดล่ะครับ มันเข้ากันได้ใช่ไหมครับ
    เดี๊ยวไปถอดกางเกง เอ้ย ยกรถวัดยาวยาวก่อนดีกว่าว่าอยู่ในมาตฐานไหม อิอิ

4. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..ท่อที่ว่านี่.. ตอนอยู่ตามลำพังมันจะงอนิด ๆ ครับ..
    ..ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามีนงอไปทางซ้ายหรือขวากันแน่..
    ..ใครอยากทราบข้อมูลที่แน่ชัด.. ขอเชิญถอดกุงเกงเช็คเอาเองโลด..
    ..และที่มันสามารถดัดตามใจชอบได้.. ก็เป็นเพราะตรงปล้อง ๆ นั่นแหละ..
    ..ใส่กับสาวรุ่น.. เอ้ย.. ใส่กับรถรุ่นเราได้แน่นอนครับ.. คอนเฟิร์ม ๆ ๆ ๆ..

caffein ถูกใจสิ่งนี้
  5. caffein

344
    7
    0
    ขอ ขอบคุณอย่างสุดซึ้ง ครับ
    !คำเตือน!
    กระทู้นี้ผู้ปกครองควรให้คำแนะนำ 18+++

6. AUDJI

AUDJI New Member Member

27
    0
    0
    แล้วมีท่อยางในห้องเครื่องกับนอกถังที่ต่อเข้ากับท่อเหล็กที่มันทนต่อการกัดกร่อนของไอ้เจ้าแก๊สโซฮอลมั่งปะครับ พอดีจะยกถังมาเปลี่ยนปั๊มติ๊กพอดี เลยอยากจะเปลี่ยนทีเดียวไปเลย เพราะของเดิมมันร้าวเป็นลายงาแล้วครับ

7. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..ของผมไปซื้อท่อที่ตัดขายเป็นเมตรจากร้านอัดสายไฮโดรลิคมาครับ..

8. AUDJI

AUDJI New Member Member

27
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะไปลองหาดู ตรงแยกอุดมสุขเห็นมีอยู่ร้านนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้