สอบถามเกี่ยวกับนํามันเครื่องครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย FdEK, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FdEK

FdEK Guest

0
    0
    0
    คือถ้าดูแล้วมันลดตํากว่าขีด เราสามารถเอามาเติมได้เลยป่าวครับ คือตอนไปถ่ายนํามันเครื่องมามันยังเหลือครับ ใครรู้ตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เติมได้เลยครับ

คอยดูไว้ อย่าให้มันต่ำกว่าขีดล่างน่ะครับ

3. FdEK

FdEK Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับผมจะได้เติม

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    แบบเดียวกันเยยงับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    วัดเวลาเครื่องเย็นๆนะครับ วันก่อนรุ่นน้องบอกน้ำมันเครื่องหายเลยเดินไปดู
    ปรากฎว่ามันวัดตอนเครื่องยังร้อนอยู่ น้ำมันมันก็ยังไม่ลงมาสิ ปัดโธ่

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ดีไม่วัดตอนติดเครื่อง :p:p

7. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ระวังน้ำมันกระเด็นนะคร๊าบ.
    ...

8. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    ถ้าเติมมากเกินไปมันจะ drain ออกไหมครับ ผมเคยเติมแล้วเห็นมันหยดลงด้านล่าง แต่ใช้ไประดับน้ำมันก็ปกติดี แบบนี้มันรั่วหรือว่าปกติครับ

9. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    น้ำมันเครื่องต้องเติมแค่ไหนแน่อ่ะคับ อ่านในคู่มือบอกว่าระหว่างขีด บน-ล่าง แต่ที่ร้านใส่ให้มาขีดบนเลย เปนไรป่าวคับ
    ตกลงตรงไหนแน่อ่ะคับ

10. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0

ไม่เป็นไรคับ

11. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เติมเท่าเส้นขีดบนครับ เกินนิดหน่อยก็ยังไม่เป็นไร แต่ถ้ามากๆ จะมีผลเสียเหมือนกันนะครับ

12. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ถ้าเกินสามารถเอาออกด้วยตัวเองได้ไหมครับ??

13. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เกินก็ เอาสายยางดูดออก หรือ ขันถอดถ่ายออกมาหน่อยๆ แล้วกะๆ เอาก็ได้ครับ

เติมเกิน ขับอืด ยิ่งติดแก๊สมาเห็นชัดโคตรๆ
    ตอนนี้ตกขีดบนมา นิดหน่อย วิ่งกระจายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้