ใช้บัตรเครดิต เช็คยอดก่อนเซ็นให้ดีนะคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe4wd, 7 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ผมเป็นคนนึงละที่ชอบใช้บัตรเครดิตเป็นประจำ ตอนที่เซ็นก็ดูยอดมั่ง-ไม่ดูมั่ง แต่จะมาดูยอดทั้งหมดในสลิปที่แบงค์ส่งมาอีกที่..
    เดือนนี้มีรายการที่มันไม่น่าจะผิดเข้ามา 2 รายการ เพราะผมจำได้แม่นว่าใช้อะไรไปบ้าง.

รายการแรกเป็นค่าใช้จ่ายตอนไปซื้อลำโพง+ซ่อมเซ็นทรัลล็อค ร้านแถวๆคลองถม ราคาทั้งหมดหลังจากต่อลองอยู่ที่ 1500 แต่ในใบเสร็จสิ้นเดือนใชว์ที่ 1800 ราการที่2เป็นค่าน้ำมัน เติม 300 แต่มียอดโชว์ 310..

เปรียบเทียบกับก็อปปี้สลิปที่เก็บใว้ มันก็ใชว์ตามนั้นเลย เรานี่เซ็นโดยไม่ดูเล้ยยยยยยย..

ที่จริงยอดที่เกินมามันไม่ได้มากมาย แต่เห็นแล้วมันเจ็บใจ มันไม่ควรจะถูกเอาเปรียบแบบนี้อ่ะ :mad:

ถ้าโดนแบบนี้หลายๆคน มันก็หลายตังค์เหมือนกัน

ยังงัยก็ระวังกันหน่อยนะครับก่อนจะเซ็นดูยอดให้ดีก่อนนะ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ก่อนเซ็นต้องดูทุกครั้งอะครับ หลังๆมีข่าวเด็กปั้มแอบเอาบัตรไปเก็บข้อมูล
    ผมต้องเดินตามไปดูเลยคร๊าบบ

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เคยเหมือนกันครับ วันนั้นว่างจัดไปดูหนังคนเดียว ตอนเซ็นไม่ได้ดู พอกลับมาบ้านดูสลิปกลายเป็นราคา 2 ที่ แต่โชคดีที่โทรกลับไปโวยแล้วเค้ารับผิดชอบ

หลังจากนั้นมาต้องดูตลอดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้