โช้ค TEIN

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย nuukla, 15 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nuukla

nuukla New Member Member

13
    0
    0
    Es 04 แม็กซ์17 ใช้โช้คเดิมกับสปริงโหลดไม่รู้ยี่ห้อ แล้วรู้สึกว่าเด้งมาก
    อยากถามว่าถ้าเปลี่ยนมาไส่โช้ค TEIN แล้ว มันนุ่มและหนึบชึ้นจนรู้สึกได้ แล้วคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมั้ยครับ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    โ ช๊ ค เ ดิ ม คุ ณ ที่ ใ ส่ กั บ ส ป ริ ง โ ห ล ด ค ง ไ ม่ ไ ด้

อั ด น้ำ มั น ใ ช่ มั้ ย คั บ ถ้ า อั ด น้ำ มั น จ ะ ขั บ สนุ ก ขึ้ น

เ ย อ ะ คั บ ผ ม ว่ า คุ ณ ล อ ง เ อ า โ ช๊ ค ไ ป อั ด น้ำ มั น ดู

ก่ อ น ดี มั้ ย คั บใ น ง บ เ พี ย ง 1 6 0 0 คุ้ ม ก ว่ า คั บ ที่ มั น

เ ด้ ง เ พ ร าะ โ ช๊ ค มั น จั บ ส ป ริง ไ ม่ อ ยู่ คั บ

3. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ผมว่าถ้าเป็นโช๊คแต่ง มันไม่มีนุ่มหรอกครับ ถ้านุ่มผมว่าใช้โช๊คเดิมกับสปริงโหลด(อาจจะเอาไปอัดน้ำมันเพิ่มอีกนิด)ก็โอเคแล้วครับ

4. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ต า ม ศิ ษ ย์ พี่ เ ล ย คั บ

5. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    แนะนำ อัดน้ำมันใหม่คับ ร้านพี่ใหม่ อุดมสุข คับ หนึบคับ
    ตอนแรกผมก็ใส่สปริงโหลดอย่างเดียว ( APEX ) คับ มันโยนมาก
    ก็มีเพื่อนๆ ใน ES นี้ให้ไปอัดน้ำมันที่ พี่ใหม่คับ 1,600 บาท คับ จบคับ
    ** ปล. อยากให้สวยอีกนิดส์ ก็เลื่อนเบ้าหน้าด้วยคับ ประมาณนิ้วหนึ่งคับ รู้สึกจะ 600 บาทคับ แต่ผมยังไม่ได้ไปทำ ว่าจะไปอยู่ **

6. nuukla

nuukla New Member Member

13
    0
    0
    รบกวนถามอีกนิดครับ เลื่อนเบ้าหน้าแล้ว มันจะเป็นยังไงครับ ไม่รู้จิงๆ แล้วมันจะมีผลเสียมั้ยครับ

7. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    เลื่อนเบ้าหน้า ความสูงรถด้านหน้าก็จะเตี้ยลงครับ
    ส่วนใหญ่ประมาณ 0.5-1 นิ้ว แต่มีผลกับความหนืดของโช้คมั้ย อันนี้ไม่แน่ใจครับ
    เพราะส่วนใหญ่จะบอกกันว่าเหมือนเดิม แต่ผมว่าการเลื่อนเบ้าโช้คต้องใช้ความร้อน ยังไงก็ต้องมีผลกับข้างในโช้คไม่มากก็น้อยแหล่ะครับ

แต่ผมเองก็ไม่เคยเลื่อนเบ้าโช้ค ยังไงลองฟังความเห็นคนที่เคยทำดูนะครับ

8. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    แอบมาฟังความเห็นว่าจะทำเหมือนกัน

9. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0
    อัดน้ำมันช่วยได้นะครับ.....

รถเดิมๆเลื่อนเบ้า ส่วนใหญ่...................camber กะ caster จะเพี้ยนนะครับอย่าเลย :p:p หาสปิงที่เตี้ยกว่าเดิมไปเลยดีกว่า...ไม่เสียของด้วย

10. [M]oddy

[M]oddy New Member Member

24
    0
    0
    ถ้าเป็นโช๊คเดิมกะสปริงเดิมเอาไปอัดน้ำมันจะนุ่มขึ้นมั้ยคับพี่
    หรือว่าต้องเอาไปใส่สปริงโหลดแล้วอัดน้ำมันถึงจะนุ่มขึ้นคับ

อยากทราบว่าถ้าอยู่เชียงใหม่ไปเปลี่ยนโช๊คกับอัดน้ำมันที่ไหนดีครับพี่ วานตอบหน่อยคร้าบ

11. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0
    อัดน้ำมันมันแข็งขึ้น.......ไม่นุ่มนะครับ...แต่หนึบขึ้น เกาะถนนกว่าเดิม

ถ้าไม่เปลี่ยนสปริง อัดน้ำมันอย่างเดียว ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่หรอกครับ...กรณีโช้ครั่วแล้วไม่อยากซื้อใหม่ก็โอเค.......แต่จะเอาแข็งๆ + เกาะถนน ควรทำทั้งคู่ครับ:):)

12. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถ้าจะเลื่อนเบ้าแนะนำให้เลื่อนก่อนแล้วค่อยอัดน้ำมันครับ

ความร้อนจะได้ไม่มีผลต่อน้ำมันและแก๊สในโช๊ค

ส่วนมุมของล้อจะเพี้ยนไปไม๊

เท่าที่เคยใช้งานก้อไม่มีอะไรนะครับ

ก้อสามารถตั้งศูนย์ได้ตามปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้