โดนคุณตำรวจจับครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nutminemz, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutminemz

nutminemz New Member Member

11
    0
    1
    คือ เมื่อวันที่ 30 เดือนที่แล้ว ผมโดนยึดใบขับขี่ไป เนื่องจาก ป้ายทะเบียนยาว และ ใบขับขี่หมดอายุ - -
    2ข้อหานี้เขียนไว้ในใบสั่ง จนมากระทั่ง วันนี้ผมยังไม่ได้ไปจ่ายค่า��
    �รับ - -
    เมื่อตอนบ่ายๆ ผมโดนตำรวจเรียก ผมก็ยื่นใบสั่งให้ไป เค้าก็บอกว่า ทำไมไม่ไปจ่าย มันนานแล้วนิ
    ผมก็บอกไปว่า ไม่ว่าง เค้าก็เงียบไป แล้วผมก็บอกไปอีกว่า ถ้าจะเขียนใบสั่งก็รีบๆ เพราะผมไม่มีเวลา
    เค้าก็ตอบกลับมาว่า ผมจะจับข้อหาไม่ไปจ่ายค่าปร��
    �บ ผมก็ตอบกลับไปว่า มันมีข้อหานี้ด้วยหรอ
    เค้าตอบว่า ผมจะลากรถคุณไปโรงพัก - -
    ผมก็งง แล้วก็เงียบไปสักแปป เค้าก็บอกมาว่า ให้ผมขับไปโรงพัก แล้วเขาจะขี่มอไซรตามไป - -

ผมก็ ขับไปโรงพัก ที่จอดก็ไม่มี เห้อ แล้วก็เดินเข้าไปนั่งรอข้าง��
    �น ได้ประมาณ 20นาที
    ... ทีแรกก็เห็นว่าจะขับตามมา นี่ 20นาทีละ แล้วผมก็บอกไปแต่แรกแล้วว่า ไม่มีเวลา
    คนเขาก็เห็นกันทั้ง สน. ว่ามานั่งรออะไร ที่ เค้าเตอร ว่าง ผมก็ไม่ได้เข้าไป แล้วคุณ ตร.
    ก็ไม่มีใครคิดจะถามด้วย ว่าผมมานั่งรอหอก อะไร ผมก็เลย เดินออกไป สตาทรถ
    แล้วก็ ไปทำธุระ

อ่อ แล้ว คุณ ตร. ที่จับผม เค้าเอา ใบสั่ง กับ บัตร ประชาชนผมไปด้วย
    ตอนที่ผมขับรถออกไป ทางที่ผมจะไปธุระนั้น มันต้องผ่าน ด่านนั้น
    และผมก็เห็น คุณ ตร. ที่บอกจะขี่มอรไซร ตามหลังผมไป สน.
    กำลัง ปฎิบัติ สิ่งที่เขาเรียกว่าหน้าที่อ��
    �ู่ ผมก็ขับผ่านไป - -

แล้ว ....

ทีนี้ผมจะทำไงดีหละคับ - -'

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คือ
    ผมต้องจ่าย ค่าปรับ ให้ สน. นี้ 500 บาท ข้อหาขับรถไม่มีใบขับขี่ เพราะ
    ใบสั่งกี่เกิน 7 วัน ใช้แทนใบขับขี่ไม่ได้

แล้วผมก็ต้องไปจ่ายค่าปรับ ตามใลสั่ง ที่ สน. แรก ที่ผมโดนจับ
    พร้อมกับ ค่าปรับเพิ่ม ที่มาจ่ายช้า

แบบนี้ใช่ไหมครับ

แล้วผมจะโดนตั้งข้อหาอะไรเพ��
    �่มหรือป่าว เพราะ คุณ ตร. กลับมา สน. ไม่เจอผม

จะถือว่าหลบหนีการจับกุมไหม��
    �รับเนีย

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อันนี้ ไม่ทราบจริงๆครับไม่รู้ จะตอบไงดี เอาละก้ ไม่ประมาณเคารพกฏจราจลดีสุดครับ

3. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

ตำรวยมันไม่รีบขี่ตามมา สน ให้เสียเวลาทำมาหากินหรอกครับ

กว่าจะมาก็ต้องรอหมดกะนู่น

แจ้งทำใหม่ทั้งคู่ไปเลย

ลองไปขนส่งแล้วถามดูว่าใบขับขี่หมดอายุแล้ว

พอจะมาต่อดันหายอีก ควรทำยังไงบ้าง

เดี๋ยวเค้าก็บอกเองครับว่าต้องทำยังไง

ถ้าเกิดมีประวัติในคอมว่าโดนยึดไป

ก็บอกไปว่าที่หายน่ะคือโดนยึดไปแล้วตำรวยมันทำหายระหว่างทาง

แล้วมันก็ไม่รับผิดชอบ บอกให้เราไปทำใหม่เอง

โบ้ยๆให้มันไปเถอะพวกห่วงแต่หากินเนี่ย -*-

ส่วนบัตรประชาชนไปแจ้งหายแล้วทำใหม่ที่เขตเลยครับ

ปล : ผมเกลียด จราจรเมืองไทย แม่งหาดีแทบไม่ได้

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมว่าแจ้งทำใบขับขี่และบัตรประชาชนใหม่เลยดีกว่าครับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    นี้แหละหนา ตำรวจไทย

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ตามน้ำ เลยครับ อย่ายอม

7. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ผ ม ว่ า มั น ค ง ขึ้ น ค อ ม เ เ ล้ ว ล ะ

ท า ง ข น ส่ ง เ ค้ า จ ะ . . . . บ อ ก ว่ า ทำ ใ ห้ ไ ม่ ไ ด้ ใ ห้ น้ อ ง ไ ป จั ด ก า ร กั บ ส น.

ใ ห้ ท า ง ส น . ป ล ด บ ล๊ อ ก ก่ อ น ถึ ง จ ะ ทำ ใ ห้ ไ ด้

8. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เออดิ ทำไงดีเนี่ย

น่าเบื่อจริงพวกนี้

ผมเคยเจอประมาณนี้ บอกไปว่าไม่มีเวลา ให้ จรวด ขี่มอไซค์ตามไป สน. เลย

พอขับออกมามันไม่ยอมตาม ผมก้อวนรถไปจี้จนกว่ามันจะตามอ่ะ

แม่ม บอกจะตาม ๆ ขับออกมาก็เห็นมันเรียกกระบะคันต่อไปมารีดไถต่อ เฉ๊ยยยยย เลย....

9. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  10. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ของคุณยังดีครับที่คิดว่าหาดีแทบไม่ได้ ผมไม่เคยเจอดีๆเลยครับ
    อาชีพอื่นมีเยอะแยะ อย่าไปทำให้คนเค้าด่า พ่อ-แม่เลยครับ

11. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    บัตรประชาชนยึดไม่ได้นะครับ แจ้งความลักทรัพย์ได้

12. koknam_ngnear

koknam_ngnear New Member Member

77
    2
    0
    ช่ายคับ...ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกาน
    ว่าไม่สามารถ ยึดบัตรประชาชนของเราได้อะ

ฟ้องกลับไปเยย

13. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    บางที มันยึดใบขับขี้เสร็จ เก็บด่าน กลับบ้านเลยก็มีนะครับ เพื่อนผมเคยเจอมาเเล้ว โทรไปตามก็ปิดเครื่อง แม่มมม

14. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    เหรอ ?

แล้วทำไมไม่ไปจ่ายแต่แรกอะ

โทษตำรวจเหรอ ?

ตัวเองอะ ไม่ผิดเหรอ?

อุ้ม และ TT_GOVERNMENT ถูกใจสิ่งนี้
  15. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ไปแจ้งทำใหม่เลยครับ ยังไงช่วงนี้ก็ระวังๆกันด้วยน่ะครับ พี่น้อง แค่เมื่อวานตอนสายๆ จาก จรัญ40 ถึงท่าพระ ไปกลับ เจอเรียงๆติดกันเลยครับ เกือบๆ10ด่าน เฮ้อ.......ทีงี้ขยันกันจิงๆ

16. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ถ้าเป็นผมๆคงให้ผู้ใหญ่โทรไปสะกิดต่อมให้ขี่มาคืนถึงบ้าน เผื่อหายกวน
    สนุกนักใช่มั้ยที่เห็นว่ารีบเลยแกล้งถ่วงเวลา ตำรวจโรคจิตแบบนี้มีตรึม
    ผมเคยโดนจับความเร็ว แม่งเขียน130เหมือนคนอื่น รูปที่บอกว่าถ่ายได้ก็ไม่มี
    ทิ้งไว้เกือบครึ่งปีไปจ่ายๆเท่าเดิม เจอเอกสารแต่ใบขับขี่หล่นในตู้ รื้อให้เละ:D
    ถ้าทุกวันนี้ประชาชนสามารถฟ้องเล่นงานตำรวจคืนได้ ประเทศไทยเหลือตำรวจดีดี นับคนได้ โดนจับสมัยนี้งดเบ่ง อ้อนวอนเข้าไว้ โดนแกล้งเมื่อไหร่ จะเล่นให้เข่าอ่อนไปเลย:)

17. Toonos

Toonos New Member Member

15
    1
    0
    เค้าก็ไม่ได้ไปโทษอะไรตำรวจนี่ครับ
    เห็นเค้าถามว่าจะโดนข้อหาอะไรบ้างเฉยๆ

18. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ผมคนนึงล่ะยังยืนยันว่าตำรวจดีดีเหลือนับคนได้....(เพียงแต่ไม่ใช่จราจร) ฮ่าๆๆๆๆ

ขำขำไปครับ ผมเองก็เข้าข่ายจะโดนมันไถ่ครับ ยังไม่ได้ต่อภาษีสองเดือนล่ะ เจอด่านทีก็ไม่ต้องเจรจาใดใด

ไม่ใบแดงก็ใบสั่ง(มึงเขียนมา) อาชีพนี่ก็เหมือนที่ข้างบนว่าแหละครับอย่าไปเป็นให้เค้าด่าพ่อแม่เลยครับ....

เพราะต่อให้มันโกงให้ตายมันก็ไม่รวยหรอกครับ (เพราะถ้ามันรวยผมคนนึงล่ะจะยอมโดนด่า)

โดนด่าแล้วยังจนไม่น่าเป็นหรอกครับ

ส่วนพี่เจ้าของกระทู้ก็ไปจ่ายค่าปรับแล้วก็เอาคืนเถอะครับ....แล้วทีหลังผมว่าถ้ามันบอกให้ไปโรงพักรอให้มันไปด้วยพร้อมๆกันจะดีกว่านา
    จอดมันตรงนั้นแหละ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

19. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    เงินเดือนก็เงินภาษีกรู...แม่ม มาไถกรูอีก...อันนี้คิดในใจ...ผมเคยแจ้งหายครับ มันหายจริงแหละ โดนยึดแล้วไม่ได้ไปเอา แล้วก็ไปทำใหม่ที่ขนส่ง

20. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ไปแจ้งหายทำใหม่ครับ ปีนี้ทำมาสี่รอบละ กำลังจะขึ้นรอบที่ห้า อิอิ

21. [688]-hv'.0w'

[688]-hv'.0w' Guest

0
    0
    0

ทำผิดก็รับผิดหน่อย

ส่วนไอ้นี่ ถ้าเกลียดจราจรนัก ก็เชิญไปเป็นจราจรเองละกัน ชวนคนในครอบครัวไปเป็นด้วยก็ได้

ถ้าคิดว่าชาติตระกูลดีนักน่ะ

22. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ถ้าทำผิดแล้วโดนใบสั่ง ผมไม่ว่าหรอกครับ เพราะเราผิดจริงต้องยอมรับผิด
    แต่!! ถ้าทำถูกระเบียบข้อบังคับแล้วยังหาว่าผิดอีก อันนี้ยอมรับไม่ได้จริงๆครับ

เมื่อก่อนตอนทำฝากระโปรงดำใหม่ๆโดนเรียก ผมก็ไม่เถียงอะไรเพราะถือว่าผิดจริง
    ..........แต่หลังจากไปแจ้งเปลี่ยนสีที่ขนส่งแล้ว โดนด่านเรียก ผมเอาสำเนาทะเบียนที่แจ้งเปลี่ยนแล้วให้ดูยังหาว่าผิดอีก เพราะดัดแปลงสภาพรถ เนื่องจากโหลดรถ.....(คิดในใจว่าแล้วมันผ่านขนส่งมาได้ยังไงวะ) จะหาตลับเมตรวัดก็ไม่ได้พกไว้ แล้วกำลังรีบจะไปทำงานด้วย สุดท้ายโดนใบสั่งไป เซ็งเลย

23. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    โดนเหมือนกันหมดไป 1400 ครับ
    1 ไปเอาใบขับขี่ช้า 100
    2, ป้ายยาวทั้งที่แจ้งทำใหม่แล้ว แต่ยังไม่ได้ มีแต่ใบแจ้ง ก้อยังจะจับ โดนไป 200
    3 ไม่พกใบขับขี่ 100
    4 ป้ายแดง ปลอม 1000 ข้อหานี้รวมหมด ยาว ตัด ปลอม 1000 ถ้วน
    หน้ามืดไปเลย เบ็ดเสร็จ 1400 80% dก้อ 1120 รวยไปเลย

24. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    print ติดรถไว้เลยจ้า สังกัด จร.กลาง :D

25. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ถ้าเป็นผมจะไปแจ้งทำใหม่คับ ทั้ง 2 อย่างเลย ใช้เวลาไม่นานเท่าไร ไป 2 สน.ผมว่ามันค่อน
    ข้างวุ่นวายอะ ปรับแล้วปรับอีกอะไรกันนักกันหนา หยวนๆให้บ้างหรือตักเตือนก็น่าจะพอแล้ว
    แต่ตำรวจดีๆก็เคยเจอนะ เคยไม่รัดเข็มขัด เจอด่านพอดีรัดไม่ทัน ก็กะจะให้พี่แกช่วยสักหน่อย
    พี่แกบอกไม่เอาคับ มาเสียค่าปรับดีกว่า เราก็โอเคๆ ก็ลงไปเสียค่าปรับที่ด่าน แกบอกเสียค่าปรับ
    50 บาท ผมก็ตกใจไม่เคยเสียค่าปรับ ที่มีใบเสร็จถูกต้อง น้อยขนาดนี้มาก่อนในชีวิต คิดในใจ
    เมื่อกี้กะจะหยิบแบงค์แดงให้แล้วนะนั่น แกบอกว่า น้ำมันแพงช่วยๆกัน คนอื่นๆอีก 2-3 รายที่
    โดนก่อนหน้าผมก็ปรับเท่ากันหมด 50 บาท พอเขียนใบเสร็จให้เรียบร้อยแกก็ยื่นใบเสร็จให้ผมแล้ว
    ก็พูดว่า อย่าลืมรัดเข็มขัดอีกนะคับ มันอันตรายแล้วแกก็ยิ้มๆให้.......พึ่งเคยเจออะแบบเนี้ย

26. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ผมไปทำใบขับขี่ใหม่เลยครับ...

27. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เข้าคอมหรือไม่เข้าคอม ไปขนหมอชิต ส่งอาคาร 2 แผนกที่มีตำรวจนั่งกัน ถามตรงนั้นได้เลย

....ไปถามทีไรไม่เคยเห็นมีเข้าคอมซักที

28. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    โดนยึดใบขับขี่ แล้วแจ้งหายไม่ผิดหรอครับ อยากรู้จริงๆ เคยเหนมีคนบอกว่าผิด

29. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0

แหล่มเลยครับ :D

30. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้