ปั้มน้ำเสียคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย thank_ky, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thank_ky

thank_ky New Member Member

8
    2
    0
    ตอนแรกคิดว่าหม้อน้ำรั่ว แต่ช่างบอกว่าหม้อน้ำไม่รั่ว แต่ปั้มน้ำเสีย ท่อก็แตก เป็นสนิมด้วย บอกว่าเปลียนใหม่ไม่เกิน 7,000 แพงไปมั้ยคับ อ้อ B14 คับ ตอนนี้จอดตายอยู่ในอู่คับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เอ..แพงไปมั้ยครับ ปั้มน้ำเสียลองเช็คราคาเชียงกง ดูหรือยังครับ

ของใหม่แท้ๆเลยอาจจะแพงปานนั้นแหละ แต่เล่นของเชียงกงก็อาจจะไม่ถึงนะคร้าบ

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อันดับแรกเลยนะครับ เปลี่ยอู่ก่อนเลย
    ปั๊มนํ้าไม่แพงถึงขนาดนั้นหรอกครับมันบ้าไปแล้ว
    ถ้าจําไม่ผิดเบิกใหม่ซิงๆเลยไม่เกิน2พันมั้งครับ
    ยังไงรอพี่ติ่งมานอนยันอีกคนละก
    ัน

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แต่ก่อน เปลี่ยน ไม่เกิน 2500 น่ะ รวมค่าแรง

ของยี่ปุ่น ไม่ใช่ของ nissan แต่ของใหม่ น่ะ :D

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เติม น้ำ ถ้า ยังพอวิ่งไหว
    แนะนำ ย้ายอู่ครับ
    แต่รู้ สึกว่า จะ ตกในมือ เค้าแล้ว
    ก็ แล้ว แต่ครับ

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ปั๊มน้ำ ประมาณ 900- 1100 ค่าแรง ประมาณ 4-5 ร้อย ครับ :)

8. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ของแท้แน่นอนจ้างเทลเลอร์มาอู่พี่ติ่งยังมีตังเหลือเพียบครับ:):):)

9. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    อย่ายอมให้อู่แย่ ๆ มาหลอกฟันนะคับ
    มีอะไรเขามาสอบถามพี่น้องที่นี่ก่อนเลยนะคับ
    7000 นี่เขาจะทำปั๊มน้ำพลังเทอร์โบให้หรอไงเนี่ย

10. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    แค่ปั๊มน้ำราคา หยั่งกะเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นอลูมิเนียมเลยคร๊าบ

เผลอๆราคายังไม่ถึงเลยด้วยครับ

เปลี่ยนอู่ ฟันธง

11. thank_ky

thank_ky New Member Member

8
    2
    0
    กำ เปลี่ยนไปแล้วอ่าคับ มันขับไม่ได้อ่า ถ้าขับได้ จาเอาไปอู่พี่ติ่งอะคับ ตอนนี้เสียตังไปและ เฮ้อกะเป๋าแฟบ ตัวเบาเลยอะ
    ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากนะคับ ตอนนั้นคิดไม่ถึงเหมือนกัน รู้งี้จ้างรถลากไปอู่พี่ติ่งดีกว่า พี่ติ่งจำผมได้ป่าว ที่ผมโทรไปหาพี่ตอนเย็นวันเสาร์ที่ผ่านมาอะคับ เหอๆ เซ็งเลย ไปเอารถมาและ เปลี่ยนเป็นหางว่าวเลย

โจRTM ถูกใจสิ่งนี้
  12. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ เสีย แล้ว แล้วกันไปครับ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้