<< แนะนำรายการแข่งขันคาร์ท ที่ PTT-MSL >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน.......

ขอแนะนำการแข่งขัน ที่ สนาม PTT-MSL ให้เพื่อนๆอีกหลายๆท่านทราบ.......

การแข่งขันสำหรับเพื่อนๆสมาชิกสนาม.....<< PTT CANCUP >>

จะทำการจัดแข่งทุกสิ้นเดือน เพื่อให้เพื่อนๆมือเก่าและมือใหม่มาร่วมสนุกกัน.....
    โดยรูปแบบ การแข่งขัน เน้นสนุกสนาน วัดดวง และ ฝีมือ กันเต็มที่......
    มือเก่าลงทะบียนใว้ รอให้มือใหม่จับฉลากเลือก....มาอยู่ทีมเดียวกัน 1 คันต่อ 2 คน จับฉลากเบอร์รถ
    ลงทำการซ้อม 1 ฮีท
    โรลลิ่งสตาร์ท
    แข่งแบบ Sprint 1 ฮีท เอาผล มาเป็นตำแหน่งสตาร์ท ในรอบ Endurance
    แข่งแบบ Endurance 100 รอบ สลับเปลี่ยนตัวกันลงไป คนแรกที่ลงแข่งต้องขับในช่วงจบการแข่งขัน
    ค่าสมัคร 1000 บาท มีอาหารและเครื่องดื่มฟรี
    รางวัล มี 5 อันดับ ถ้วย และ ของรางวัล

ปล...เน้นสนุกสนาน เป็นกันเอง ได้รู้จักกันทั้งมือใหม่มือเก่า กิจกรรมสนุกๆ เฉพาะ สมาชิกสนามเท่านั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2008
  2. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    เอาเลยครับ สนามเสร็จจะไปสมัครครับ ออกกำลังกายไม่อ้วน

3. gai08

1,213
    4
    0
    รายการแข่ง << 4CYCLE KART >>

รถส่วนตัว ที่วางเครื่องยนต์ 4 จังหวะ เท่านั้น ......

กติกาเทคนิค...

1.เฟรมรุ่นไหนก็ได้ ไม่จำกัดยี่ห้อ....
    2.เครื่องยนต์ HONDA 270 / 4 จังหวะ
    3.ยาง Hard ยี่ห้อ สยามเท่านั้น
    4.น้ำมัน 95 ผู้จัดเตรียมให้
    5.รุ่น น้ำหนัก 165 ก.ก ชั่งทั้งคนและรถ
    6.รุ่น น้ำหนัก 155 ก.ก ชั่งทั้งคนและรถ

เครื่องยนต์ ต้อง Honda เท่านั้น เครื่องอื่นๆ ถ่วงเพิ่ม 5 ก.ก ซีซี น้อยกว่า 270 ไม่ต้องถ่วง แต่มากกว่า
    ถ่วงเพิ่ม 5 ก.ก
    หมายเหตุ.....สำหรับเครื่องยนต์ไม่มีกติกาบังคับเรื่องการปรับแต่ง OPEN

การแข่งขัน

ซ้อม และ จับเวลาคัดเลือก 1 ฮีท
    โรลลิ่งสตาร์ท
    แข่งขัน ฮีทที่ 1 > 20 รอบ เรียงตามลำดับจากเวลา
    Final >>>>>> 20 รอบ เอาผลจากฮีท 1 เรียงตามลำดับ

ทั้ง 2 รุ่น น้ำหนักแข่งพร้อมกัน แต่ แบ่งรุ่น 165 Kg และ 155 Kg ไม่จำกัดอายุแต่จำกัดน้ำหนัก....
    ค่าสมัคร 1500 บาท อาหารเครื่องดื่มฟรี
    รางวัล ที่ 1 ถ้วย เงินรางวัล ของรางวัล
    รางวัล 2-3 ถ้วยรางวัล ของรางวัล
    ทั้ง 2 รุ่น......(รุ่นอ้วนและรุ่นผอม)

ปล...อาจจะมีถ้วยรางวัลพิเศษ ใน สนามต่อไป สิ้นเดือน สิงหาคมนี้......เตรียมรถได้แล้วววว

4. gai08

1,213
    4
    0
    รายการแข่ง << PTT ENDURANCE >>

ปีนี้ จัดแข่งขัน 4 สนาม การแข่งขัน 3 ชม

เริ่ม 13 กันยายน 2551 เป็นสนาม แรก

ในปีนี้ ปรับเปลี่ยน เรื่อง ทีม เล็กน้อย ทีมละ 2-3 คน
    เก็บคะแนนสะสม แชมป์ Endurance รางวัลใหญ่ สิ้นสุดการแข่งขันเดือน ก.พ 52
    จัดเดือนเว้นเดือน
    ค่าสมัครต่อทีม 15,000 บาท

กติกา กำลังปรับเปลี่ยนเล็กน้อย จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
    สนใจติดต่อ จองล่วงหน้าได้เลย ด้วยรถ 2 เครื่อง
    รถมี 20 คันเท่านั้น

รางวัลชนะเลิศ ถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล 30,000 บาท
    รางวัลที่ 2 ถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล 15.000 บาท
    รางวัลที่ 3 ภ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล 7,500 บาท
    รางวัลที่ 4-5 ถ้วยรางวัล
    ถ้วยรางวัลมีครบทั้งทีม 2-3 คน

งานนี้ไม่พลาดแน่ๆ......รุ่น สื่อ......!!!! เตรียมตัวกันเลย

ปล...กำลังปรับกติกาและตารางเวลาแข่ง จะประกาศให้ทราบอีกครั้งหลังสนามเปิด...เตรียมตัวกันได้เลย
    สนามนี้ สาวๆทีม car lover girls ร่วมแข่งและ มาเชียร์....อาจมีทีมดาราสาวๆเข้าร่วมด้วย...เน้นสาวๆ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

5. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0

โปรแกรมสนุกสนุกมาอีกแล้วผมขอลงทั้ง2รุ่นเลย
    พูดเล่นน่ะมือชาหนักเข้าไปอีกไม่รู้จะลงได้หรือเปล่า
    หมอสั่งให้หยุดขับ6เดือนเพื่อเตรียมผ่าตัดแขน
    เฮ้อกลุ้มกลุ้มใจยังมันส์อยู่เลย

6. gai08

1,213
    4
    0
    เฮียชัยครับ.....แนะนำว่า ให้ นู๋แหม่มมาแข่งแทนเลยครับ.....รับรอง สนุกๆ บรรดานักแข่งรุ่นพี่ รุ่น อา ......จะขับกันสุภาพยิ่งขึ้น....

ปล.....ดีไหมครับ เฮียชัย.....ไหนๆก็ โป่งมีรอยแล้วลุยเลย.....

7. gai08

1,213
    4
    0
    :D:D เพิ่มเติม 4CYCLE KART

รุ่นน้ำหนัก 165 และ 155 จะขึ้นอยู่ที่ กรรมการสนาม จะเป็นผู้กำหนดตามน้ำหนักที่ขึ้นชั่ง.....

ยกตัวอย่าง......อาจารย์ ยะ ชั่งน้ำหนัก อยู่ที่ 150 กก ก็จะลงรุ่น 155 ถ่วงเพิ่มอีก 5 กก
    แต่อาจารย์ยะอยากลงรุ่น 165 ก็ไม่ว่าอะไรต้องถ่วงอีก 15 กก ถ้าต้องการเราจัดให้ครับ........

ลงแข่งพร้อมกันทั้ง 2 รุ่น แต่แบ่งรุ่น 165 กับ 155 ตามนั้นครับ

8. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    รายการแข่ง << 4CYCLE KART >>

สงสัยผมได้ลง "รุ่นอ้วน" 165 kg แหงมๆ

9. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    ถ้าจะจริงครับสนามนี้สุภาพบุรุษเยาะจริงจริง (สาวสาวหายไปไหนหมด)
    แต่แต่โป่งผมซ่อมเสร็จแล้วเงาวาบเงาวาบ 555

10. Thana_Thanakul

Thana_Thanakul Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ

แล้ว ผมลงได้ไหม ครับ ต้องถ่วงเท่าไร ครับ หรือ ต้องเปลี่ยนเครื่องเป็น 270 ครับ

ขอบคุณครับ

11. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    หาทีมลงแข่งไม่ได้ ขอกลับลงรุ่นสื่อได้ไหมนี่....

12. aoi dracula

aoi dracula New Member Member

63
    2
    0
    อยากลงรุ่นสื่อเหมือนกันน่ะ
    จะมีใครว่าผมไหมเนี่ย (แก่...แต่ Power ยังเข้มข้นนะ)
    ขอตามด้วยคนนะ Bank นะ

13. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    มาแว้ว Endurance ที่รอคอย

ต้องรีบไปฟิตร่างกายซะแว้ว....ว

14. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

ชมรมคนน้ำหนักเกิน เฉพาะในทีมก็ปาเข้าไป 4 คน แล้วครับ ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มีการเฉลี่ย
    น้ำหนักขั้นต่ำ แล้ว ถ่วงหน่อยได้ไหมครับ ซัก 75 กิโลก็ยังดีนะครับคุณไก่ครับ เดี๋ยวนี้น้องๆ ก็
    ขับกันเก่งๆ ทุกคนแล้ว พวกกินจุมันไล่ไม่ค่อยจะไหวอะครับ เอาหน่อยนะครับ .... :)

15. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    เห็นด้วยครับ ผมก็ พุงออกตังเยอะ ฮิ ฮิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้