ground/voltstabilizer ข่วยได้จิงเหรอ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    มีคนแนะนำให้ติดอะค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าดีขึ้นจิงๆหรือเปล่าค่ะ โดยเฉพาะรถ EK ที่เริ่มเก่าแล้ว เหมาะไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะที่เข้ามาเยื่ยมชม

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> Volt Stabilizer ในส่วนตัวที่ใช้มาหลายอันแล้วนะครับ ไม่ได้ช่วยอะไรมากเลย ไม่มีความแตกต่างมาก จะมีตรงที่ว่ากรองความถี่ที่มารบกวนได้บ้างนิดหน่อย เทห์ เสียตังส์ เพราะข้างในจะเป็นตัวคาปาซิเตอร์ ให้ไฟเรียบเท่านั้น

หรือหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่

ส่วน Ground Wire ผมว่ามีผลกว่ามาก ยิ่งถ้ารถเก่า จะมีผลมาก แต่ต้องเชื่อมให้ถูกจุดนะ ก่อนจะขันน๊อตเข้าไปต้องทำความสะอาดพื้นผิดที่จะสัมผัสก่อน มิเช่นนั้น ถ้าไม่ขัด มันก็จะเหมือนเดิมครับ เพราะหน้าสัมผัสมันไม่โดนกันมันก็เหมือนเดิมไง โชคดีครับ +++ ให้ไป
    <<<

3. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ขอบคุณมากครับพี่โจเกี๊ยว สำหรับข้อมูลดีๆๆ :)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    เคยเห็นคันของเพื่อนบอกว่าตรงที่ขันน๊อตกับตัวถังมันจะเป็นสนิมเร็วจิงเปล่าค่ะ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

6. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    ขอเก็บไว้ศึกษาเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้