ใครช่วยทีคับ........+กลิ่นอากาศข้างนอกเข้ามาในรถคับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย lording1, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    อากาศข้างนอกเข้ามาในรถคับ..........ไมทราบว่าตัวปิดอากาศอยู่ตรงไหนน่ะคับ

รบกวนทีน่ะใครช่วยตอบด้วย...................!!!!!!( ขอบคุณคับ):teeth:

2. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ตามปกติมันจะเข้าๆออกๆนะครับ คอยระบาย รูที่ว่ารู้สึกจะอยู่ตรงแถวๆทีปัดน้ำฝนนะครับถ้าผมไม่ผิด บางคนก้อเอาอะไรปิดมันใว้เด่วรอผู้รู้มาตอบอีกทีดีกว่าครับ ^^

3. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่า สวิทซ์ อากาศ วน นะคับ ให้กดแล้วไฟสีเขียวจะขึ้น จะอยู่ข้างสวิทซ์ แอร์ ปุ่มเล็กๆคับ
    จะใช้อากาศ หมุนเวียนในรถ แต่ถ้าไม่ได้กด กลิ่นควันหรือกลิ่นต่างๆข้างนอกจะเข้ามาคับ
    น่าจะใช่นะ รอใครมาอธิบายอีกที

4. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
  5. neogod

neogod New Member Member

244
    9
    0
    ยังไงก้ต้องลองเชคด้วยนะคับ บางทีหน้าห้องเครื่องมานมีรุด้วยนะคับผ้าที่ปิดไว้หรือจุดต่างๆที่สำหรับสายต่างๆอาจมีลมรอดผ่านมาได้

6. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ตามที่กล่าวมานะคับ

ถ้าเกิดจากช่องที่คุณโจ้บอก ตรงใต้แผงที่ปัดน้ำฝน

จะมีฝาเปิดปิดอยู่ บางทีอาจจะจิดไม่สนิท เคยเห็นคนใช้เทปผ้ากาว

ติดทับให้สนิท ก็แก้ปัญหาได้นะคับ

7. SuperFour400

SuperFour400 New Member Member

157
    6
    0
    เปงความรู้อีกแล้วเราอิอิ

8. lording1

1,130
    54
    0
    ............ขอบคุณคับ.........ทุกๆท่าน....

9. lording1

1,130
    54
    0
    ===ขอบคุณคับ===:cool:

10. jigko_london

629
    11
    0
    แล้วหายหรือยังละคับ ไปทำอะไรมาเล่าให้ฟังหน่อยซิ

11. lording1

1,130
    54
    0
    .......ว่าจะไปชื้อ ฟิลเตอร์ ของ เครื่อง ปรับอากาศ มาใส่ดูอะคับ แบบหนาๆ เลย

...จะลองดูแล้วจะมาบอกคับ....ปุ่มที่บอก กดแล้วก็ยังมีกลิ่นคับ.....ยังไงก็ขอบคุณมากๆคับ

.....

12. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    ลองดูหลังเครื่องครับ จะมีช่องอากาศอยุครับ ส่วนมากจะเอากระดาษกาวมาปิดไว้ครับ

13. nop_airman

nop_airman New Member Member

2
    0
    0
    อุดครับ ผมอุดมาแร้ว ดีกว่าเดิมเยอะเลย

14. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    ความรู้อีกแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้