วิ่งเกิน100แล้วรอบฟรีพวงมาลัยมากขึ้นปกติไหมครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Chay_coupe, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    เพิ่งเคยลองขับเกิน100:Dอ่ะครับ แล้วรู้สึกพวงมาลัยมันรอบฟรีเยอะขึ้นอ่ะครับ มันปกติรึเปล่า ผมชอบความรู้สึกพวงมาลัยแบบความเร็วต่ำๆมากกว่า หรือว่าต้องขับแค่80เนี่ย

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ส่วน มากยิ่งขับเร็ว พวงมาลัยมันน่าจะยิ่งไว ไม่น่าจะมีฟรีนิครับ

แต่รุ่น si ผมไม่ชอบตรงมันเบาไปหน่อย

ขับรถพ่อ ขับช้าๆพวงมาลัยเบาดีใช้นิ้วชี้หมุนได้ พอขับเร็วๆ หนักขึ้นเรื่อยๆ อยากให้มันเป็นแบบนี้จัง

3. Chay_coupe

147
    11
    0

รถพ่อคุณthananonnเป็นรุ่นอะไรอ่ะครับ ผมก็สงสัยว่าทำไมของผมมันมีรอบฟรีแล้วช่วงเข้าโค้งมันเบาๆไม่ค่อยตึงมือเลยอ่ะครับ มีวิธีไหนที่จะปรับให้พวงมาลัยมันหนักได้มากกว่านี้รึเปล่าครับ:confused:

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    บีเอ็มครับ ( รถยุโรป ผมว่าระบบมันดีกว่าอยู่แล้ว )
    แต่ คูเป้เราเนีย ผมขับเร็วก็ติดมือดีนะครับแค่มันเบาไปนิด

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    พวงมาลัยเพาเวอร์ควรจะหนักขึ้นเมื่อรถวิ่งเร็วขึ้นครับ ถ้าวิ่งเร็วแล้วเบาขึ้นอันตรายนะครับ
    ส่วนที่บอกว่ามีรอบฟรีที่พวงมาลัยนั้น ลองเช็คแร๊คพวงมาลัยดูครับ เพราะปกติจะไม่มีระยะฟรีนะครับ
    แล้วก็เช็คช่วงล่างไปเลยครับ ถ้าไม่เคยซ่อมช่วงล่างเลย แนะนำเปลี่ยนบูชและลูกยางใหม่ให้หมดเลยครับ
    ช่วงล่างจะแน่นขึ้นเหมือนรถคนละคันเลยครับ และรถยุโรปมันต้องแน่นกว่าแน่นอน เพราะบูช ลูกยางช่วงล่างมันเยอะกว่า
    แข็งแรงกว่า แต่เปลี่ยนทีก็เสียเงินเยอะกว่าครับ

6. Chay_coupe

147
    11
    0
    อ้อ งั้นผมจะลองแก้ตรงจุดนี้ดูก่อนนะครับ ขอบคุณมากเลยครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้