3D B16A AUTO ใส่พักปลาย 2 ลูกดีไหมครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ขจรเดช, 19 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ขจรเดช

ขจรเดช New Member Member

82
    1
    0
    ขอความรู้หน่อยนะครับพอดีมีพักปลายพี่ให้มา1ลูกหน้าตาเหมื่อนกันเลยขนาด2.5นิ้วครับเพราะอย่ากให้เสียงที่ดังมันลดลงครับ ท่าใส่แล้วผลจะออกมายังไงครับ แล้วมีผลต่ออัตราเร่งของเครี่องหรื่อป่าวครับขอขอบคุณที่ให้ความเห็นนะครับ

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ถ้ามีพักกลางแล้ว ใส่พักปลายอีก 2 ใบวิ่งไม่ออกแน่นอนครับ โล่งไป ถ้าอยากเงียบหาพักปลายไส้เยื้องหรือย้อนมาใส่ดีกว่าครับ เงียบกว่าแน่นอน

3. ขจรเดช

82
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ จะได้ไม่ใส่ครับ

4. ขจรเดช

82
    1
    0
    ลืมครับแล้วท่าเอาพักกลางออก แล้วใส่ปลายมันจะเงียบหรื่อป่าวครับ

5. ใส้พักกลางครับ...ให้พักกลางยาวหน่อย
    รับลองรดเสียงลงได้แน่ๆครับ...
    มันทำได้แล้วใส้ปลายที่เปงไส่เยื่องอะพี่...ทำชุดนี้รดเสียงได้ถึง 30-40%
    เงียบแน่นอน...เพราะถ้าพี่ใส้พักกลาง 2 ลูก...เงียบกว่าเดิมแน่นอน
    แต่ขอบอก...วิ่งอันแน่ๆ...ลากรอบไม่สุดอะครับแรงปลายก็หาย...
    ลองมาแล้ว...ถ้าพี่จะใส้พักกลาง 2 ลูก...แนะนำใส้ท่อเดิมๆดีกว่ากันเยอะ
    แต่ถ้า...มีพักกลาง...พี่ต้องทำใจเรื่อง...หูอื่อครับ

6. ขจรเดช

82
    1
    0
    ขอบคูณครับเดี๋ยวจะลองทำครับได้เรื่องยังไงเดี่ยวจะรายงานในกระทู้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้