ปั้มน้ำรั่ว

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pitsanukon, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    ตอนนี้มีอาการน้ำใหลออกตรงปั้มน้ำอยากรู้ว่ามัน
    เป็นที่ปั๊มน้ำหรือโอริงมันเสียใครเคยเจออาการแบบบนี้
    อยากทราบว่าเป็นที่อะใรค่าซ่อมประมาณเท่าใหร่ครับ

2. เหมือนกันเลยพี่...
    ของผมพรึ่งไปทำมาเมือเดือนที่แล้ว
    หมดไป 2 พันถ้วนๆ...
    ผมว่าพี่รีบทำดีกว่าครับ...เดียวเครื่องจะฮิต...ครับ

3. krissana

krissana New Member Member

22
    0
    0

เอาเข้าอู่เลยครับเปลี่ยนปั๊มน้ำใหม่ ซื้ออะไหล่มาให้ช่างเปลี่ยน จบน่าจะไม่ไกน 2000 บาท

ปล่อยไว้นานไม่มดีนะครับเดี่ยวเครื่องฮิตมา ฝาโกงละเรื่องใหญ่

4. Toto

Toto New Member Member

42
    1
    0
    ตามยั้ยเลยครับต้องอย่างด่วน
    เดี๋ยวยาวใหญ่..........

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนปั้มน้ำใหม่เลยชัวกว่าครับมันได้รื้อแล้วก็เปลี่ยนเลย

6. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ซีลมันไม่ค่อยจะพังหรอกแต่แกนมันจะรุน (แปลว่า แกนหลวม) น้ำจะรั่วทางแกนครับ

7. pitsanukon

31
    0
    0
    ซ่อมมาเรียบร้อยแล้วครับรายการอะใหล่
    ปั๊มน้ำเบิก ysc เป็นของญี่ปุ่น (เขาบอก)ราคา 1050 บาท
    ค่าแรง 400 บาท
    รวม 1450 บาท หายสนิทครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

8. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ผมตอบอะไรไม่เข้าใจใครก็ไม่รู้ โดนลบคะแนนเต็มเลย รู้งี้อยู่เฉยๆดีกว่า:mad:

9. pitsanukon

31
    0
    0
    คะแนนใรครับผมไม่เข้าใจ

10. เปลียนเถอะครับ
    เงินไม่เท่าไร...ดีกว่าลงเครื่องใหม่...
    ทำชุดใหญ่ครับ...
    ฝาโก่งขึ้นมา...งานจะเข้ายาวจ้า

11. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    อยากรู้ด้วยครับ คะแนนอะไร

12. ใช้...สอบเอ็นได้ป่าวพี่
    อิอิอิ...แซว

13. pitsanukon

31
    0
    0

14. nin

nin New Member Member

24
    0
    0

ราคานี้แสดงว่าเครื่องไม่ใช่บล็อค B ใช่ไหมครับ

15. pitsanukon

31
    0
    0
    d 15b ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้