มีคราบน้ำมันในหม้อน้ำ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย minky, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    ผมใช้บี14 ท้ายทับทิมครับ ไม่ทราบใครเคยเจอปัญหามีคราบน้ำมันในหม้อน้ำบ้างครับ ใช้ไปนานๆ จะเป็นลักษณะคล้ายๆ โคลนในหม้อน้ำครับ ไม่ทราบเกิดจากอะไร และจะแก้ยังไงครับ

2. black dolphin

black dolphin New Member Member

8
    0
    0
    อาจเป็นน้ำมันเครื่องเข้าก็ได้น่ะครับผมว่า เคยฮีตบ้างหรือเปล่า
    แล้วเป็นเกียร์ auto หรือเปล่า บางที่อาจเป็นนม.เกียร์ก็ได้ลองดูครับ

3. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    อาการเช่นนี้ ที่ผมเคยเป็น ก็มาจาก รถเคยความร้อนขึ้นถึงขั้น ฮีต ครับ ฝาเลยโก่ง แล้วน้ำมันก็เลยไปผสมกับน้ำ

ของผม ก็ใช้ระบบเปลี่ยนเครื่องครับ หรือไม่ก็ลองถามช่างดูครับ ว่าซ่อมเท่าไหร่

(แต่ถ้าเป็นผมคงเปลี่ยนเครื่อง ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

เบนซ์..โต-บ้าน-น้า ถูกใจสิ่งนี้
  4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ไม่น้ำมันเครื่อง ก็ น้ำมันเกียร์ ดูดี ๆ คร๊าบบบบบบ

5. ผมก็เป็นอยู่ค๊าบ แต่ไม่มีตังแก้อ่ะคับ(พี่กานคับ ขอบัตรซ่อมฟรีหน่อยจิคับพี่) :D:D:D

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  6. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ตามมาดูครับ

7. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เปิดเมมเบ้อ ยังล่ะคร๊าบบบบ

เบนซ์..โต-บ้าน-น้า ถูกใจสิ่งนี้
  8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    น้ำ เกียร์ ออโต

ที่ มัน ชอบ แตก ตรง หม้อ น้ำ เหรอ คร๊าบ

9. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    น่านล่ะ

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    มัน ชอบ แตก ข้าง ใน เนอะ พี่ กาน

11. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    น่านไง เข้าเรื่องงงงงงงง

12. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ท่านพี่หนุ่มใหญ่ เรานี่เอาจนได้...อิอิอิ

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมว่า ให้ช่างดู ก่อน
    แต่ที่แน่ ๆ งานเข้า น่ะครับ

14. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    ผมว่าฝาหน้าจะมีปัญหานะครับ

15. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ตามด้วยจร้า

16. zzromeozz

zzromeozz New Member Member

9
    7
    0
    อืมๆคับ

17. KAMIKAZE_B11

KAMIKAZE_B11 New Member Member

38
    7
    0
    ผมเคยเจอครับ ปัญหานี้ เหมือนกับที่พี่ๆๆข้างบนพูด เครื่องเคยฮีดหรือเกือบฮจะฮีด แล้วฝาสูบโก่ง น่าจะเป็นที่น้ำมันเครื่องคับ
    ประเก็นฝาสูบด้วย ในหม้อน้ำจะเป็นคราบ ลองเปิดฝาหม้อน้ำเร่งเครื่องดูครับ เป็นฝองๆๆรึเปล่า ถ้าเป็นก็น่าจะฝาสูบโก่งคับ ลองไล่ๆๆดู

18. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    มาเก็บความรู้เรื่องน้ำมันเกียร์แตกตรงหม้อก๊าบบบบ:D:p:D

19. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เก็บ ข้อมูล คร้าบ

20. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    up...

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  21. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ตามด้วยจร้า

อย่าตามมาเลยครับพี่ผมหลง ๕ ๕ ๕

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รีบแก้นะครับ เด๋วปนกันกันเยอะๆ จะไปกันใหญ่

23. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ให้ น้องติ่งเดา นะครับ :D

1. ฝาหน้า ร้าว ( น้ำมันเครื่อง ปนกับน้ำ )
    2. ออย คูลเลอร์ หม้อน้ำ รั่ว ( น้ำมันเกียร ปนกับน้ำ )

แค่นี้แหละ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้