Model5 กับ Lenso Muse แบบไหนดี?

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย jirabute, 19 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jirabute

jirabute New Member Member

2
    0
    0
    เห็นหน้าตาคล้ายๆกัน ไม่รู้จะซื้อแบบไหนดี ถามความคิดเห็น
    แล้วราคาต่างกันไม๊ครับ

2. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    lenso muse ก็อปปี้ มาจาก Model5 ครับ ราคาไม่แน่ใจแต่รู้ว่าต่างกันพอสมควรครับ

3. อันไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ความชอบ

4. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ถ้าเป็นขอบ 17" lenso ประมาณ 1.2หมื่น ได้ของใหม่ แต่ถ้าเป็น avs แท้ๆ ต้องมี 3 หมื่น แต่ได้ของมือสองนะครับ แต่ลายทั้งสองตัวนี้เหมือนกันเด๊ะๆ ต่างกันแค่ฝาปิดดุมล้อ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กะความชอบส่วนตัวอ่ะครับ ส่วนตัวผมเลือก lenso ครับ :)

5. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ตรงขอบแม็กด้านในก้าน ไม่เหมือนด้วยคับ ของแท้สวยกว่าเยอะ แต่ผมงบไม่พอ อยากได้เหมือนกาน :D

6. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    เคยเทียบกันแล้วก้านของ AVS จะเรียวๆกว่า lensoครับ

7. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ต่างกันอย่างที่คุณ vagrant3036 บอกจิงๆด้วยครับ
    avs จามีขอบด้านใน ถ้ามองไปจาดูเหมือนเป็น 2 ชิ้น แต่ lenso จาลาดเข้าไป
    แล้วตรงร่องใกล้ๆรูน๊อตก็ไม่เหมือนกัน ยิ่งตรงดุม ของ lenso มีสันขึ้นมาชัดเจน ส่วน avs ไม่มีคับบบ

8. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    อ่า

9. Bamboo_GEN7

Bamboo_GEN7 New Member Member

19
    0
    0
    ง่า งง ที่นห้าก้านคู่ป่าวคับ เคยเห็นแต่นเวบมะเคยเห็นของจริงอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้