พี่ๆชาว ES สอบถาม อัดน้ำมันโช๊ค คะ!!

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย TamZaa, 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TamZaa

TamZaa New Member Member

5
    0
    0
    หวัดดี พี่ๆๆชาว ES ทุกคนคะ
    คือ ที่บ้านซื้อ ES ปี02 ให้ ใส่ล้อขอบ 17 ขนาดยาง 205/45 ขับแล้ว มันแข็งมากเลยคะ
    แบบว่า เติมลมยาง 30 ไม่ได้เลย ดัง กึกๆๆ สะท้านเลยอะคะ โช๊คอัพ รู้สึกว่าจะเป็นของเดิม
    ตัดสปริงมา (ถามคนข้างบ้าน) เลยอยากจะถามว่า จะไปอัดน้ำมันใหม่มันจะดีขึ้นไหมคะ
    แล้ว ร้าน พี่ใหม่ พรเทพ นี่มีกี่ สาขาหรอคะ ที่ไหนบ้าง ขอเบอร์ ด้วยนะคะ ราคา
    อัดน้ำมันเท่าไร ขอบคุณ พี่ๆๆทุกคนนะคะ:)

2. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    ไม่รู้ว่าอยากโหลดเตี้ยด้วยรึเปล่าครับ ถ้าจะทำ ก็เปลี่ยนสปริงโหลด+อัดน้ำมัน หรือเปลี่ยนเป็นโช้คแต่งไปเลยครับ เพราะการตัดสปริง ผลเสียเยอะกว่าผลดีครับ แต่ถ้าโหลด ยังไงรถก็กระด้างขึ้นนะครับ

ถ้าไม่คิดจะแต่งเปลี่ยนสปริงของเดิมมาใส่เลยครับนิ่มกว่า

อ่อ พรเทพโช้คอัพมีหลายสาขาครับ แต่ที่ไปกันนี่จะอยู่ สุขุมวิท 103 ครับ เบอร์โทร + แผนที่ ลองดูกระทู้ปักหมุดได้เลยครับ

3. ต้นละ400บาทเบอร์08172306398คับผม

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    รถตัดสปริงมาจะกระแทกมากๆครับทางที่ดีผมว่าเปลี่ยนสปริงดีกว่าครับไปใส่สปริงโหลดจะนุ่มกว่าครับ
    แนะนำ Eibach กับ H&R ครับส่วนถ้าโช๊คมันล้าก็อัดน้ำมันใหม่ครับเบอร์ร้านพี่ใหม่ก็ 081-723-0639 เปิดวันจันทร์ถึงวันเสาร์ครับ
    แนะนำให้ไปเช้าๆนะครับเพราะร้านพี่ใหม่รถค่อนข้างเข้ามากันเยอะครับ

5. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ตามพวกพี่ๆ เลยคับ เปลี่ยนสปริงโหลด แล้วก็อัดน้ำมัน ร้านพี่ใหม่คับ
    หนึบ คับ ขอบอก.......

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  6. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ตามพี่พี่ข้างบนว่าเลยครับ Eibach หรือ H&R ก้อด้าย นุ่ม นุ่ม

เตี้ยพอประมาณก้อ Eibach แต่ถ้าชอบเตี้ยมากก้อ H&R

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  7. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    พี่ใหม่ อีกเสียง ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้