รบกวนหน่อยคับอยากรู้ว่าโคมมุมส้มญี่ปุ่นแท้ดูยังไง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย นาย สันทิฏฏ์ จงปัตนา, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนหน่อยคับอยากรู้ว่าโคมมุมส้มญี่ปุ่นแท้ดูยังไงคับแตกต่างกับไต้หวั่นอย่างไร:sad::sad::sad:

1. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ถ้าของแท้ญี่ปุ่นตรงมุมแหลมๆของไฟหน้าที่เลนส์ใสมันจะมีคำว่า "HONDA"ครับส่วนใต้หวันนั้นจะไม่มีครับ

2. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ตามที่ข้างบนกล่าวครับ

แต่จะถูกหรือป่าวไม่รู้..........อิอิ

3. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ไอ้สัดดดด:mad:

4. S_panbumrung

S_panbumrung New Member Member

3
    2
    0
    งงงงงงงงง

5. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    โคมไตหวันที่นำมาโมดิฟายให้เหมือนโคมแท้ ตอนนี้มีเยอะแยะ เรียกได้ว่าเหมือนมาก ถ้าจะให้ดูจริงๆ ก้อต้องดู ที่เลน์หน้าว่ามีคำว่าHonda รึป่าว ต่อมาก้อดูบริเวณไฟเลี้ยว เพราะรูไฟเลี้ยวจะเล็กกว่าปกติ เพราะต้องใช้หลอดเสียบ แล้วก้อต้องมาดูที่เนื้องาน งานไต้หวันเนื้อพลาสติดจะนิ่มๆ ซีลขอบโคมจะไม่ค่อยเรียบร้อย ถ้าโคมถ้าซีลขอบโคมจะดีกว่า ลองเปิดฝากระโปรงดูรถคุณก้อได้ครับ

6. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ของแท้ญี่ปุ่น บริเวญขอบด้านใต้ไฟหรี่ที่โคมหน้ารถ จะมีตัว HXXX อยู่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้