ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับขอร้อง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย paknams, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับคือน้องสาวผมทำงานปั้มน้ำมันและมันดันเกิดเรื่องขึ้นว่ามีลูกค้าที่มาเติมน้ำมันในปั้มไปแจ้งตำรวจว่าน้องผมเติมน้ำมันให้ผิดรถคันที่เกิดเรื่องเป้นนิสสันนาวาราคือลูกค้ามาเติมน้ำมัน1700บ.และหลังจากนั้นผ่านไปอีก3วันมีหมายเรียนกตัวจากตำรวจให้ไปสอบปากคำโดยเจ้าของนาวาราบอกว่าที่ปั้มเติมน้ำมันผิดให้ แต่ผมมีข้อสงสัยมากจะจริงไหม เพราะเจ้าของรถเติมน้ำมันรถจากถนนศรีนครินทร์แต่บ้านอยุ่บางแคและขับรถไป2วันจึงรู้ว่าเติมน้ำมันผิดจะเป้นไปได้ไหมครับ
    ใครรู้ช่วยตอบหน่อยได้ไหมครับว่าเป้นไปได้ไหมเจ้าของรถจะขับรถโดยไม่มีอาการเลยจากศรีนครินไปบางแคและขับอีก2วันโดยไม่มีอาการ
    และในกล้องวงจรปิดก้มีภาพว่าลูกค้ามายืนดูตอนเติมน้ำมันด้วยจนเสร็จแล้วไม่เห็นว่าเติมน้ำมันผิด
    ช่วยตอบหน่อยนะครับเพราะเจ้าของรถบอกต้องรับผิดชอบ75000ตามศนุย์ประเมินช่วยตอบหน่อยนะครับเคียดมาก

2. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    แล้วเค้าเอาส่วนไหนมาบอกอะครับ ว่าเราเติมน้ำมันผิด ระวังเป็นพวก 18 มงกุฏนะครับ กรณีนี้ค่อนข้างแปลกไปนิด

3. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    ผมว่าถ้าเติมมากขนาดนั้นยังงัยมันก็ต้องออกอาการให้รู้วันนั้นเลยนะว่าเติมผิด
    แล้วจะแน่ใจได้ยังงัยอีกว่าเค้าไม่ได้ไปเติมที่อื่นผิดเอง
    ภาพกล้องวงจรปิดมีก็น่าจะขอไปเปิดให้ดูเลยว่าผิดจิงป่าว

4. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมเจอมาครั้งกับการที่เค้าเติมน้ำมันผิดให้ ผมเติมดีเซล 1200 แต่เด็กปั๊มเติมโซฮออล์ ไป 600 กว่าผมเห็นเลยรีบไปบอกให้หยุดหัวจ่าย สุดท้ายปั๊มรับผิดชอบค่าใช้จ่ายไป ทั้งค่าล้างถัง ค่าลากรถ ค่าน้ำมัน แต่กรณีที่เจ้าของกระทู้ว่ามานี่ ผมว่ามันพิกล ๆ นะ

5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เดี๋ยวนี้ทางปั๊มตรวจสอบได้นี่ครับว่า วันเวลา หัวจ่ายตู้ไหน จ่ายน้ำมันชนิดไหนออกไป ...แต่ส่วนมากถ้าเติมผิดจริงทางปั๊มจะรับผิดชอบให้ครับ

6. Spicy

Spicy New Member VIP

48
    3
    0
    เติมน้ำมันผิด 1700 บาท ต่อให้เป็น 95 ก็ได้น้ำมันกว่า 40 ลิตร ถังนาวาร่าน่าจะประมาณ 60 ลิตร

ไม่ต้องรอ 2 วันหรอกครับ สตาร์ท 2 นาทีก็น่าจะพังแล้ว

7. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ผมเคยเป็น เด็กปั้มเติมน้ำมันผิดให้ แต่เติมไปไม่เยอะเท่าไร เค้าจัดการถ่ายให้ แต่ติดเครื่องก็มีอาการนิดหน่อยสักพักก็หาย ถ้าเป็นจริงอย่างที่ว่าน่าจะมีอาการตั้งนานแล้ว

8. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    เติมไปตั้ง 1700 คิดว่า ขับไม่เกิน กิโล ก็คงพังแล้วล่ะครับ ไม่ต้องรอถึงสองวันหรอก

ปกติ ทุกปั๊มจะเช็คได้นี่ครับ ว่าหัวจ่ายนี้ เวลานี้ จำนวนเงินเท่านนี้ จ่ายน้ำมันอะไรไป

9. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    วงจรปิดเลยคับ ถ้าน้องคุณเติมผิด ทำไมไม่แย้งตั้งแต่ตอนเติม

แก้ไขล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
  10. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เติมผิดจริงไม่มีทางขับออกไปได้หรอกครับ ตั้ง 1700

11. อย่าไปยอมรับผิดครับ

เตรียมหลักฐาน ไว้ไปคุยกันในศาล

ให้มันฟ้องร้องเอา เลอะเทอะกันใหญ่แล้วพวกนี้

เคยใช้กระบะนิสสันเบนซิน เข้าปั๊มเด็กมันเติมดีเซลให้ 400 บาท

วิ่งออกจากปั๊มมาก็น๊อคเลย ...อารายมันจะขนาดนั้น -*-

12. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ถ้าเติมผิด มันน็อคตั้งแต่อยู่ในปั้มแล้วล่ะ ไม่ต้องรอให้ถึงสองวันหรอกครับ แล้วยิ่งมีหลักฐานว่าไปยืนอยู่ด้วยแล้วเนี่ย ยืนยันตามหลักฐานเลยครับ

13. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ทุกกระทู้มีประโยชน์มากเลยครับ ใช้ไปแก้ข้อกล่าวหาได้เลย

14. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    ดีเซล เติมผิดยังไง
    ถ้าเติมเบนซินให้ คงไปได้แค่ สองสามโล ก็น๊อคแล้วไม่ทันกลับบ้านแน่

15. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    วิ่งไป2วันเพิ่งรู้ แม่งบ้าป่าว
    ป่านนี้พังแล้วมั้งครับ ต้องรู้ตั้งแต่เติมแล้ว

16. paknams

118
    1
    0
    ขอบคุณมากครับทุกคำตอบเลยครับ

17. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เติมไป 1700 วิ่ง 2 วัน ไม่มีทางเป็นไปได้คร้าบ น่าจะพังตั้งเเต่ออกจากปั้มเเล้ว

18. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    ผมว่าถ้าเติมผิดมากๆขนาดนี้ มันต้องแสดงอาการตั้งแต่ที่ปั๊มแล้วครับ

19. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    วิ่งใช้งานไปตั้งสองวันเนี่ยนะ โห.. พึ่งคิดได้ว่าเติมน้ำมันผิด ถ้างั้นกินขี้ไปสองวันแล้วท้องเสีย คงพึ่งจะนึกได้ว่ากินขี้เข้าไปอ่ะดิ (หงุดหงิดจัง) :D

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถ้าเครื่องดีเซล แต่ไปเติมเบนซิล

จะสตารท์ติดได้แป๊บเดียว แล้วมันจะเหมือนสำลักจนเครื่องดับ แล้วจะสตารท์ไม่ติดเลย

ควันจะออกมากด้วย ไม่มีทางที่จะขับไปได้ 2 วัน

แค่ 2 วินาทีแรกหลังจากสตารท์ก็รู้ผลแล้ว

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถ้าเครื่องดีเซล แต่ไปเติมเบนซิล

จะสตารท์ติดได้แป๊บเดียว แล้วมันจะเหมือนสำลักจนเครื่องดับ แล้วจะสตารท์ไม่ติดเลย

ควันจะออกมากด้วย ไม่มีทางที่จะขับไปได้ 2 วัน

แค่ 2 วินาทีแรกหลังจากสตารท์ก็รู้ผลแล้ว

22. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    อย่าไปยอมครับ...

23. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    มัน มั่ว แต่นอน คับ เดิม ผิด แป๊บ เดี่ยว เห็นผล เคยมาแล้วคับ รถดีเซล เพื่อนยืมไป ดัน เติม 95 ให้ ไม่ทันออกจากปั้มเลย นิ่งสนิด .....

24. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    อ่านจากข้างบนแล้ว ผมว่าสบายใจได้เลยครับ และผมก็เห็นด้วยที่ว่า ถ้าเติมผิดจริงไม่น่าจะวิ่งไปได้ไกลเลย
    ตำรวจเค้าคงแค่เรียกไปสอบปากคำเฉยๆ ไม่น่าแจ้งข้อหาได้
    แถมอีกหน่อย ถ้าพิสูจน์แล้วว่าไม่ได้เติมผิด แจ้งความกลับไปเลยได้มั๊ยเนี่ย ข้อหาแจ้งความเท็จ ทำให้ตกใจ
    คืบหน้าอย่างไร อย่าลืมบอกด้วยนะครับ

25. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เตรียมเอกสารหลักฐานการจ่ายน้ำมันของช่วงเวลานั้นไปหาตำรวจครับ

ทุกอย่างมันเช็คได้หมด ผมว่าเค้าไม่ก้าฟ้องหรอก

26. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    ตอนนั้นเอากระบะที่ญาติไปใช้ เครื่องเขาเบนซิน ไอเราล่อ ดีเซล ซะเต็มถัง

แต่ก็ไม่เป็นไรนะ มันก็แค่ดับแล้วเค้าก็ถ่ายเปลี่ยนให้ใหม่ ก็ใช้งานได้ปรกติ

และถ้าเป็นผม ไม่รอ2วันหรอกครับ ผมกลับมาทันทีที่มันมีปัญหาเลย

27. paknams

118
    1
    0
    ทุกครับตอบมีประโยชนืมากเลยขอบคุณครับ

28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ ถ้าเติมผิดไป ผมว่า ไม่ต้องถีง2วันหรอกคับ

29. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เป็นไปไม่ได้สู้เลยครับปล่อยมันฟ้องเลย

30. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ตั้งหลายวันกว่าจะรู้ตัว ตอนเติมก็ยืนอยู่ทำมัยมานไม่โวยตั้งแต่แรก??

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้