ช่วยแยกให้หน่อย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Little nurse, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little nurse

Little nurse New Member Member

868
    3
    0
    ซื้อรถ Toyota ตัวที่เป็น เครื่องเบนซิน มา

พอขับ ไป แล้ว เราก็มอง ว่า รถ vigo เครื่องดีเซล ก็ไม่ต่างกัน

:pray: รบกวน.....(แล้ว รบกวน อีก ) :becky:

เพื่อน ใน คลับ ช่วย บอก ขอแตกต่างที ขอแบบที่มอง เวลาขับรถแล้ว ยืนยันได้ ว่า

2 คัน นี้ ไม่เหมือน กัน

:mad2: เบื่อ เถียงกับ เด็กที่นั่งข้าง ๆ แล้ว

เถียง ยังงัย ก็ไม่ชนะ :banghead:

รบกวนนิดนึงนะค่ะ ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ :pray2:

2. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ภายนอกไม่แตกต่างกันเลยครับ..สังเกตุได้อย่างเดียวคือ..ป้าย 2.7vvti ที่บ่งบอกว่าเป็น..เบนซิล

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ผมว่ายังไงก็แตกต่างนะครับ
    2.7VVTI เบนซิล รอบเครื่องมากกว่า กินน้ำมันรู้สึกจะมากกว่าแต่ติดแก๊สได้LPGหรือNGV
    3.0 1KD หรือ 2KD รอบเครื่องน้อยกว่ากินน้ำมันน้อยกว่าอาจจะแรงกว่าไม่แน่ใจ
    ติดแก๊สได้แค่ NGV

4. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    2.7คนขับจะเมาบ่อย(ติดแก็สแล้วตังค์เหลือ)

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ดูโลโก้แบบที่พี่เทนว่าเลยครับ...รึไม่ก็ลงไปถามเจ้าของรถเลยครับ บอกว่า ขอดูใต้กระโปรงหน่อยได้มั้ย...

6. เอามาแลกกันขับมั้ยเจ้ อยากขี่มานานละ จะได้รู้ว่ามันต่างยังไง 55+

7. ที่หัวเราะเเบบนี้ป้ะคับพี่เบน...งั้กๆๆๆๆๆๆๆ:D

8. hivigo

2,219
    39
    0
    แรงกว่า..แน่นอนครับ..รับประกัน 100% :D:D:D

9. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    เห็นด้วยเลย

2.7vvti ใช้แล้วเมาคับ 5555 แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดคับ

10. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ทุกคนเข้าใจเหมือนกันหมด.........งั๊กๆๆๆๆ

11. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    หลักการของเครื่อง 2.7VVTI เบนซิล รอบเครื่องมากกว่า เพราะว่าการจุดระเบิดนัน ฉีดก่อนเข้าห้องเผาไหม้ พร้อมระบบวาวล์เเปรผัน ตอบสนองทุกความต้องการ เเต่เครื่องยนต์ดีเซลได้รับการพัตนาอย่าง ต่อเหนื่อง เพราะว่าระบบใหม่ๆ โดยฉเพาะระบบคอมมอนเร็ว
    ยกต้วอย่างหลักการทำงานของหัวฉีด ดีเชลระบบคอมมอนเร็ล อย่างย่อๆ
    ปั๊มดีเซล เเรงดัน ตั้ง 1400 เมกกะบา
    เเรงดันจากปั๊มดีเซลจะมาทางรางคอมมอนเรล ออลืม บอกว่า ระบบคอมมอนเรลม่ายใช่ชื่อระบบ เเต่คือชื่รางคอมมอนเรล จะมารอที่หัวฉีดเลย เเล้วใช้ ecu ประมวลผล เเล้ว ecu จะส่งสัญานไฟฟ้ามาที่หัวฉีดทำให้ เข็มหัวฉีดยก ฉีดนำมันเข้าห้องเผาไหม้เป็นผอยละออง
    เเต่เครื่องดีเซลรุ่นเก่า จะม่ายมีเเรงดัน ม่ายมีท่อคอมมอนเรล เเรงดันจากปั๊มจะยกหัวฉีดให้เปิดเมื่อเหย็บคันเร่งเเละเดินเบา
    เดียวนี้เครื่อง ดีเซลม่ายขี้เหล่เเล้วครับ

12. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    โอ้ว ละเอียดดีจริง

ดีเซลแรงบิดมากกว่าเบนซิน

13. Little nurse

Little nurse New Member Member

868
    3
    0
    ขอบคุณคร้าบ

แหม น่ะ...

คลับนี้ใจดี จริง ๆ กระจ่าง :sad:

ขอบคุณค่ะ ที่เอื้อ เฟื้อ.....

ยังงัย เจ้า เด็กข้าง ๆ มานจะได้ เถืยง ม่ายขึ้น

14. Little nurse

868
    3
    0

แต่ คนขับ 5153 คันนี้ม่ายมาวววววว เอิ๊กกกกก :eek:

15. Little nurse

868
    3
    0

ไม่ไหวมั้ง ตาเอ๋ .....

สงสัยจะปีนไม่ถึง เพราะ ปู เอง ยัง ต้อง ต่อ บันได เลย

โฟร์วิน สูงกว่า เจ้าคัน กะบะไฮโซเยอะนะ

16. เอาน่า เด่วปีนขึ้นก็ได้ ยืมหน่อยนะๆ :D

17. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    บอดี้เดียวกัน เปลี่ยนแค่เครื่องยนต์
    อยู่ที่ผู้ใช้ครับ ไม่เหมือนใครดี ต้องลองขับดู

18. Little nurse

868
    3
    0

ได้ข่าว ว่า ไม่ขับ กะบะ แล้ว นี่ หันมานิยมของเตี้ยจนได้ :D

19. hivigo

2,219
    39
    0
    เตี้ย..นี่..รถ..หรือคน.ฮิฮิ :D:D:D:D

20. โอววว...งานนี้พี่เอ๋โดน..อิอิ

21. ก็ไม่มีสูงๆให้ขี่นี่ ขอขี่หน่อยนะๆ ว่าแต่รูปนี้ เหมือนคุณป้าเลยอ่ะ :D:D:D

22. รถดิรถ มันเตี้ยกว่าพี่ละ ตอนนี้ยืนหัวพ้นหลังคารถแล้วนะขอบอก 555+

23. งี้แหละต้า เจ้เขาชอบเหน็บแนมงี้แหละ แต่ใจจิงเขาอาจปิ้งพี่อยู่ม้าง 5555+ (เข้าข้างตัวเองสุดๆเลยนะเนี้ย)

24. Little nurse

868
    3
    0

สงสัย ว่า จะ เป็น ทั้งรถและ คน

25. Little nurse

868
    3
    0

ขอขี่ หร๋อ....ปรกติ จะ เคยเจอ ขอไข่ กับ ขอขวด อ่ะ

26. Little nurse

868
    3
    0

ช่าย เลย ตาเอ๋.....

ชอบมาก ของแปลก :sing:ขนตางอน ๆ ตัวอ้วน ๆ ดำ ๆ เตี้ย ๆ หยึ้ยยยยย :lol:

ชอบซะ....:doh:

27. แหมๆ แซวหน่อยเปลี่ยนรูปเชียวน่อ:D:D:D

28. โห..เล่นบรรยายซะหมดเปลือกเลย กำเวง :eek:

29. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ตาเอ๋เดี๋ยวคนที่บ้านรู้หรอก
    2.7วีวีทีไอครับกดเปิ๊ปไปปู๊ดดดด
    2.7ขึ้นตามตีน ติดแก๊สมาเมาแก๊สน๊ะครับ5555

30. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    เสียงเครื่อง 2.7 เงียบชิ้งงงงง

ดีเซลเครื่องดังกว่ามั้ง แอนด์ เดอะควันดำเวลา กดไล่คันอื่นเขา.....อุอุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้