รบกวนสอบถาม ไมตี้ 1 เจโบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ณัฐชนน, 19 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ณัฐชนน

ณัฐชนน New Member Member

23
    0
    0
    พี่ๆ ที่วาง 1 เจโบ ในไมตี้
    1มีปัญหาจุกจิกใหมครับ ผมใช้เสต็บเดิม ขับใช้งานประจำวัน
    2.ติด LPG มิกเซอร์ มีปัญหาจุดไหนบ้าง
    3.จะต้องปรับปรุงจุดไหนของรถบ้างครับ
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ:cool:

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    1. ไม่น่ามีนะครับ
    2. อันนี้รอชายต้นมาตอบดีกว่าครับ
    3. ในเรื่องของช่วงล่างแล้วก้อระบบเบรค ครับ
    ใส่หม้อลมชั้นครึ่ง หาดิสพวกสกายไลน์มาใส่ก้อดีครับ แล้วก้อหาโช๊คดีใส่ซักหน่อยแค่นี้ก้อโอแล้วครับ

3. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เบรก ครับ เดียวจะชนตูดชาวบ้าน
    เขา เฟืองท้ายละ จะเอาเเบบไหน
    ไหลปลาย
    บรรทุกหรือปล่าว ครับ

4. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    จัดมาใครมีสเตปไหนว่ากันไป

5. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    1.ผมใช้มา 2ปี ไม่จุกจิกครับ
    2.ไม่มีครับ ถ้าทำถูกระบบ อุปกรณ์ถูกต้อง
    3.ไม่ต้องครับ

6. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ถ้ารู้จักพอผมว่าจบนะครับ ที่ฟังๆมาแค่ระบบเบรค ก็น่าจะจบ แต่ที่ไม่จบอะ
    เพราะมีคนแซงเราได้เนีย ตัวประเด้น หรือไม่อย่าไปบ้า ตามพวกข้างบน
    โดยเฉพาะ คุณอั่ง เหมือนที่จอดรถไม่มีที่บ้านอะ จอดแต่อู่ เปลี่ยนโน้น
    เปลี่ยนนี้ บ้านรวย ก็เงีย กร๊ากกกกกกกกกกกกกก

7. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ฮั่งแกโดนตาโจ้แระน๊ะ

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ศึกษาหาข้อมูลก่อนทำดีที่สุดครับ

9. ณัฐชนน

23
    0
    0
    ผมต้องการแบบใช้ในชีวิตประจำวัน ออกตัวดี ไหลปลายไม่บรรทุกหนัก
    เพราะขับไปทำงานทุกวัน
    -หม้อลมใช้ของอะไร
    -เฟืองท้ายใช้ของอะไรดีครับ
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ:confused:

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เครื่องถ้าเจโบเกียร์ อ้อโต้ เฟืองเดิม 4.3 ก็น่าจะไหว
    หม้อลมก็หาพวกโตต้าคราวอะครับชั้นครึ่ง
    ถ้าอยากมีดิสหลังก็หาพวกเซดดริกอะครับ

11. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ใช่ครับถ้ารู้จักพอก้อจบ เวลาไปลงรูถ้าไม่เบิ้ลน้องเค้าไม่เก็บเพิ่มหรอกครับ
    แล้วไอ้ที่ให้ไปร้อยนึงแล้วบอกให้น้องเค้าร้องดังไม่ต้องนะเปลืองเงินอ่ะ 5555

12. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    คุณฮั่งครับ ไม่ตรงคำถามที่ จขกท. ตั้งคำถามมานะครับ อย่านอกประเด็น
    ไม่พอใจเจอกันได้เย็นนี้ วันละกั๊กวันแบน 555+ (ปล.ห้ามใช้กำลัง)

13. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    ได้ความรู้แล้วเรา ขอบคุณ

14. ณัฐชนน

23
    0
    0
    1.ผมขอแบบแสตนดาด เพราะต้องใช้ไปทำงานทุกวัน
    2.เดิมผม 1เจ จีอี+LPG (อยากแซด บางครั้ง)
    3.ถ้าเปลี่ยน เจ โบ ต้องตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ
    4.แล้วพี่ๆมีอู่แนนำไหมครับ ผมอยู่นนท์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้