ตามไปดูรถเฮียชัยมาครับ....

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Bank blue coupe, 24 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    เมื่อวานได้ข่าวแว่วๆว่า เฮียชัยจะเอารถไปลอง
    ไอ้เราก็หูผึ่ง....อ้า....อยากรู้อยากเห็น ตามสไตล์

ไปถึงก็เจอตัวแรงที่เราจะมาดูครับ

2. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    เดินวนดูด้านหลังด้วย...(สังเกตุหน่อยว่าทำไรไปบ้าง)

3. Bank blue coupe

758
    3
    0
    เอ...อยากรู้จัง เครื่องนี้ทำอะไรไปบ้างหนอ:rolleyes:

4. Bank blue coupe

758
    3
    0
    เมื่อพร้อม ก็ได้เอารถไปลองกันในแทร็กครับ
    โดยผู้ทดสอบรถครั้งนี้ คือพี่ธนาครับ:D

ทางตรงกว่าจะรอบมาก็ถึงโค้ง:mad:

5. Bank blue coupe

758
    3
    0
    พอออกจากโค้ง รถก็ไม่ค่อยมีแรง....:mad:

ยังไงดีๆ:confused:

6. Bank blue coupe

758
    3
    0
    กลับมาถกเถียงว่าจะเริ่มแก้ไขที่ตรงไหน
    เอาละ สรุปได้ว่า เราเอาเจ้าตัวนี้ เปลี่ยนมาเป็นของเดินก่อนเลย

7. Bank blue coupe

758
    3
    0
    หลักจากเปลี่ยนไป อาการดีขึ้นมาหน่อย...
    แต่ก็ยังหาวิธีแก้ไขต่อไป.... และข้อสงสัยก็เกิดขึ้น
    เมื่ออยากรู้ว่าใช้หัวเทียนเบอร์อะไร....แล้วสีหัวเทียนเป็นอย่างไร

ผลก็ออกมาตามภาพครับ:eek:

8. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ทีมงานจากหลายสำนัก ต่างลงความเห็นพร้อมกันว่า ท่อโล่งไปหรือเปล่า
    เราจึงถอดเปล่ากลับสู่แบบเดิมครับ
    พร้อมกับหยิบยืมหัวเทียนจากรถพี่ธนามาใส่
    จากเดิมเป็นเบอร์ 9 ลดลงมาสู่ความเป็นสามัญครับ ที่เบอร์ 6 :D

9. Bank blue coupe

758
    3
    0
    เอ้า...เปลี่ยนของใหม่ ใส่ของเก่าดีกว่า....:cool:

10. Bank blue coupe

758
    3
    0
    หลังจากที่เราเปลี่ยนหัวเทียน และ ทำการเปลี่ยนท่อแล้ว...
    ผมออกมาว่าวิ่งดีครับ กำลังมี แต่ปลายหาย....:confused:
    กลับเข้ามา เอ้า!...ดูหัวเทียนหน่อย

สภาพสีกำลังสวยเลยครับ:D

11. Bank blue coupe

758
    3
    0
    หลังจากนั้น...เมื่อลองวิ่ง ทีมงานจากหลายสำนัก ก็ลงความเห็นอีกว่า
    เราควรเปลี่ยนตัวนี้เป็นของเดิมดู.....

12. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ซึ่งพอเปลี่ยนไป ก็ต้องกลับมาใช้ของเดิม....ที่ผ่านการปรับแต่งแล้ว

เทียบให้เห็นชัดๆ ว่ารูใครใหญ่กว่ากัน
    เบอร์เดียวกันเลยเดิมๆกับแยงใหม่ใหญ่ขึ้น:D

13. Bank blue coupe

758
    3
    0
    เปลี่ยนเสร็จ ก็ทำการติดเครื่องครับ...เพื่อจะได้ลองผล
    แต่มันสตาร์ทไม่ติด ต้องเอาน้ำมันมาล่อนิดหน่อย:)

14. Bank blue coupe

758
    3
    0
    อิอิ....ดูสีหน้าผู้ขับทดสอบซิครับ
    พี่ธนา: เร็วๆหน่อยครับท่าน...ผมรอเบื่อแล้ว:p

15. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ผลออกมา ก็จบการแก้ไข เท่าที่รายงานไป...ด้วยอาการที่ดีขึ้นครับ
    ต่อจากนั้น เป็นเวลาแฮบปี้มิว.....ขอบคุณพี่ธนา และเฮียชัยด้วยครับ
    กับอาหารและน้ำดืมต่างๆ....เกรงใจจัง

16. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ผมก็ไปร่วมเป็นผู้สังเกตุการณ์ครับ ได้รับพิซซ่า อิ่มอร่อยไปเลย ขอบคุณเฮียชัยและซ้อเฮียชัย และพี่ธนาด้วยครับ
    ปล. ถ้าไปลองรถconceptเมื่อไหร่บอกผมด้วยนะครับ ถ้าว่างจะได้ตามไปเก็บค่านายหน้าอุ๊บ:eek: ตามไปขับด้วยไงครับ:cool:
    :D

17. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ไปรอชมรถเฮียชัย แต่อยู่ได้ไม่นานต้องพาเด็กๆ กลับมาอาบน้ำ
    แต่เห็นข้อความก่อนหน้านี้ว่าเยี่ยมแล้ว ดีใจด้วยครับ

18. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    เจอกันเต็มๆแล้วละครับ รถเฮียชัยสวยมากๆ เอาใจช่วยนะค๊าบ เฮียชัย

19. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    :) ขอบคุณทุกท่านครับ :) ขอบคุณน้องแบ้งท์น้องนัทครับ อะไรก็ไม่เร็วเท่านักข่าวหัวเห็ดน้องแบ้งท์เร็วจริงจริงเห็นกลับออกจากสนามก็ 4 ทุ่มแล้ว:eek: :eek: :eek:
    ดูสิฝีมือการถ่ายภาพชัดใหญ่โอ้โหรูนมหนูหลายท่านส่องแล้วส่องอีกยังไม่รู้ตัวไหนเป็นอันไหนสงสัยต้องเรียกใช้เฉพาะกิจ....เสียแล้ว ที่ดูภาพไปนะน่าเกรงขามแต่ขอโทษทียังไม่วิ่งเลยครับ เจ้าเครื่องจักรการเกษตรนี่เอาใจยากน่าดูตอนนี้รอเครื่องสูตรคุณธนาอยู่อาทิตย์หน้าคงเสร็จแล้วจะชวนกันไปลองใหม่สนุกดีกับการถอดถอดเปลี่ยนเปลี่ยนใส่ใส่และระดมกำลังสมองจากหลายท่าน ขอขอบคุณครับ:)
    ปล.ที่ถอดถอดเปลี่ยนเปลี่ยนใส่ใส่นะไม่ได้ทำเองนะเป็นช่างคุณไก่ ผมแค่ดูเฉยเฉย :p :p :p

20. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    อยากเห็นรถเฮียชัยวิ่งทางตรงยาวๆ ครับผมว่าปลายน่าจะเยอะ
    สนาม BRC หลังซีคอนทางตรงยาวดีนะครับ ค่าสนาม 700

21. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ขอให้ลงตัวไวๆนะคร้าบบบบบบบ

22. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    :) :) :) ขอบคุณครับคุณกิตติที่แนะนำ รถผมวิ่งทางตรงมาครึ่งทางมันยังง่วงอยู่เลยครับกว่าจะตื่นก็ถึงโค้งแล้ว 555 :( :( :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้