กระจกหน้าของ Supercar Thailand ทำไมต้องใช้กระจกสองนิรภัยชั้นครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Bianconeri, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bianconeri

Bianconeri New Member Member

9
    0
    0
    มันปลอดภัยกว่า โพลี่คาร์บอเนตหรือยังไงครับ ผู้รู้ช่วยบอกที
    ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2008
  2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ที่ต้องใช้2ชั้น เพราะเวลามันแตก มันจะไม่ร้าวทั้งบานเป็นเม็ดข้าวโพด
    มันร้าวแต่มันอยู่ในสภาพกระจกเต็มบานเหมือนเดิม

3. Bianconeri

Bianconeri New Member Member

9
    0
    0
    อันนั้นเข้าใจครับ แต่ผมหมายความว่า ทำไมไม่ให้ใช้โพลี่ทั้งบานหน้าด้วย เพราะอย่าง SuperGT ยังใช้ในบานหน้าด้วยเลยน่ะครับ
    เข้าใจคำถามนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้