honda EG EK ที่ใส่เบรคหน้าH22 แล้วเบรคหลังนิยมนำของอะไรมาใส่กันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gorigori, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ผมกลัวว่าใส่หน้าหนึบขึ้นแล้ว จะหน้าทิ่ม เพราะหลังยังเท่าเดิม
    ไม่ทราบว่าพี่ๆ แปลงเบรคตัวไหน หรือแนะนำตัวไหนดีครับ
    ขอแบบราคาย่อมเยา(รู้ราคายิ่งดีครับ)
    เบรคมือใช้ได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    อยากรู้ด้วยครับ เพราะทำหน้าอย่างเดียวเหมือนกัน

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    dc2 Type-R 96' ครับ ราคา 3~4 พัน

4. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    E30 ง่ะคับ

เบรคมือใช้ไม่ด๊ายยยย :cry::cry::cry:

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ส่วนมากก็เห็น Tyre R ครับ แต่เอาของ prelude มาแปลงก็ได้ครับจานจัใหญ่มาก

6. gorigori

328
    22
    0
    ท่านใดที่ใส่ ต้องแปลงเยอะไหมครับ
    แล้วจับของมากันเท่าไหร่ครับ ได้อะไรมาบ้างครับผม

7. gorigori

328
    22
    0
    ถามต่ออีกนิส เบรคไทป์อาร์96 กับ98 ต่างกันอย่างไรหรอครับ
    รู้แต่ว่าเบรคหน้าจะเท่าh22 ส่วนเบรคหลังใหญ่ประมาณไหนหรอครับ แต่ละปี

8. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    หน้าH22 จานหลังผมก็EG6ธรรมดานะ กดหนักๆก็ไม่เหนว่ามัปัญหาอะไร

ไม่แถไม่ลอยไม่ส่าย เบรคมือก็ ดึงจ๊าก ดึงจ๊ากตลอด ลองไล่ระบบเบรกดูดีรึยังคับ

9. gorigori

328
    22
    0
    พอดีรถผมติดแก๊ซ ถัง76ลิตร ท้ายรถหนักกว่าเดิมคงไม่ต่ำกว่า70กว่าโลเวลาแก๊ซเต็ม
    เลยอยากทราบว่า เบรคตัวในสามารถแปลงใส่ได้ ในราคาประหยัดครับผม
    ขอบคุณครับ

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ชุดดิสก์หลังตรงรุ่นเดิมๆ+ผ้าเบรคดีๆก็น่าจะพอนะครับ แถมไม่ต้องแปลงด้วย?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้