ถามเกี่ยวกับ น้ำมันเครื่องคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย End Motor Sport, 31 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    คือ อยากทราบ ว่า น้ำมันเครื่อง เก็บไว้ได้นาน กี่ปี คับ

แบบ ว่า กระป๋อง ไม่เคยเปิด ฝาเลย

พอดี ได้รางวัล มา แล้ว ข้าง กระป๋อง มัน เขียน

ว่า ผลิด ตั้งแต่ ปี 2006 แหน่ะ :eek: เลย ไม่กล้า เติม

ถ้า เติม จะมี ผล ข้างเคียง ป่าว

อีกอย่าง ได้มาฟรีๆ เลยไม่อยาก ถามคนให้ นะคับ:sad:

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ

ช่วยดันๆ

End Motor Sport ถูกใจสิ่งนี้
  3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รอคำตอบ อยากรู้ด้วยคนครับ :)

4. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เท่าที่ทราบมา 3 ปีครับ

นับจากวันผลิต ( ยังไม่เปิดฝานะครับ )

5. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    น้ำมันใหม่ๆยังไม่เปิดเก็บไว้ได้ 2-3 ปีสบายๆเลยครับ แต่หลังจากนั้นมันก็ไม่ได้หมดอายุหรือใช้ไม่ได้เลยเพียงแต่มันจะค่อยๆเสื่อมลงไปเรื่อยๆตามระยะเวลา แต่ยืนยันว่าใช้ได้ไม่มีปัญหาไรอย่ากังวลไปเลยครับ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Nuch และ End Motor Sport ถูกใจสิ่งนี้
  6. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    ตามนั้นคับ

Nuch และ End Motor Sport ถูกใจสิ่งนี้
  7. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ก็ถ่ายใช้ สักระยะ แล้วก็ถ่ายทิ้งก็ได้คับ

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    แล้วถ้าเปิดแล้วไม่ได้ใช้ล่ะคับ...

9. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ยังไม่ได้เปิด 3 ปี สบายใจหายห่วงครับ

เปิดแล้ว ปีนึง ก็ลุ้นครับ ขึ้นอยู่กับฝาที่ปิดด้วยว่าดีแค่ไหนครับ

10. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ขอบคุณ มากๆ

ได้ความรู้ ใหม่ เลยคับ

เด๊ว จะลอง ใส่ดู

ดีร้าย ยังไง ค่อม มารายงาน ^^

11. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    รอติดตามผลครับ

12. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    โถ่ย แค่ 2006 เอง ใช้เลยครับ ไม่มีปัญหาหรอก

13. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    มันขึ้นอยู่กับสถานที่ที่เก็บด้วยครับ

ถ้ายังไม่เปิดใช้เก็บรักษาดีๆก็3ปี-4ปีครับ

แต่ถ้าเปิดใช้แล้วก็จะเก็บได้ไม่นาน

14. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ใช้ไม่ได้ครับ ให้ผมใช้เถอะ ฮิๆ

ล้อเล่งน่า ไช้ได้ครับ

15. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0

อิอิ ผมก็ว่าจะเนียน มุข นี้เหมือนกันเลยครับ:D

16. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ยังไม่เปิด 3 ปี ใช้ได้คับ

ถ้าเปิดแล้ว ไม่ควรเก็บเกิน 1 ปี เกินกว่านั้นไม่ควรใช้

17. End Motor Sport

652
    34
    28
    บวก ให้ ทุก คน แล้ว คับ ^^

18. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    น้ำมันเครื่อง มอไซด์ ที่บ้าน ผมใช้น้ำมันเครื่อง เหลือๆ จากที่เค้าเติมๆ มากรอกๆ ให้เต็มขวดอะครับ เหอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้