ขอถามผู้รู้ครับ ด่วนครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ejack, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ejack

ejack New Member Member

2
    0
    0
    เครื่องB16ATecใหญ่เลข 550xxx ท่อนำเข้าเครื่องตัวบนที่มีวาวไล่ลมเสีย
    ที่สำคัญมันมีท่อนำเล็กๆออกไปวนเข้าหลังเครื่องด้วย ผมหาอะไหล่ไม่ได้
    เลยไปเอาตัวที่ไม่มีท่อนำตัวเล็กมาใส่ แล้วอุดรู้ด้านหลังเครื่องไม่ทราบจะมี
    ผลอะไรหรือเปล่าครับ
    ผมเพิ่งรู้ว่าB16A ที่วางใน EG ไม่มีท่อเล็กที่ว่านี้จริงหรือเปล่าวครับ
    อันนี้ถามจากร้านที่ขายเครื่องเพราะวิ่งหาซื้ออะไหล่ตัวนี้ไม่มีใครมีเลย
    แต่ไปเห็น CRX วางB16A เครื่องติดรถเกียร์ Auto เลข 54xxxx
    มีท่อนำตัวเล็กเหมือนของผมเลย (เกียร์ M)
    หรือถ้าใครมีอะไหล่ตัวนี้จะขายช่วยทิ้งเบอร์ไว้ หรือติดต่อ 0863361096
    ขอบคุณครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    วาวล์ไล่ลมเสียก็อุดได้ครับ เพียงแต่เวลาเติมน้ำให้ค่อยๆ เติมให้ช้าที่สุด และหมั่นดูในระยะแรกๆ บางรุ่นก็ไม่มีวาวล์ไล่ลมครับ ไม่น่าห่วง

แต่ท่อเล็กๆ นี่ผมไม่แน่ใจว่าเส้นไหน ทางทีดีหาทาต่อไว้เหมือนเดิมจะดีกว่าครับ เพราะมันมีผลต่อการระบายความร้อน

3. ejack

ejack New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ ท่อเล็กที่ว่าอยู่ใต้จุดไล่ลมถัดจาดท่อน้ำเข้า ไปด้านหลัง แต่อยู่ในชิ้นเดียวกันที่ประกบเข้ากับเครื่อง
    สรุปในหนึ่งชิ้นจะมีท่อน้ำเข้าด้านบน จุดไล่ลม และท่อน้ำตัวเล็กครับ ปัจจุบัน อุดไว้แต่ความร้อนไม่ขึ้นครับ วิ่งใช้งานได้ แต่ยังหาอะไหล่อยู่ครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้