<เปลี่ยนหัวข้อครับ> ต้องการคําปรึกษา 5s fe setbo ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48

เป็นคุญจะเรือกอะไรดีครับ ระหว่าง sr 20 DET PULSA กับ 5s set turbo

ถ้าเป็นsr คงวางเดิมๆครับ เเล้วค่อยขยับทีหลังครับ

เเต่ถ้าเป็น 5s คงเป็น ตามนี้ครับ
    เกียร์เปลี่ยนเป็นธรรมดา หวีครัช 3s GTE ครัช ทองเเดง
    ท่อนบนเปลี่ยนวาว+ขยายขนาดวาว
    รองประเก็น
    เซ็ต turbo rb25 บอลเเบริ่ง
    พี่น้องคิดว่ามันจะพังมั๊ย เเล้วมันจะทนรึเปล่าครับ

ส่วนถ้าเป็น5s สเต็ปต่อไปคงเป็นลูกกับบูสเพิ่มเเล้วก็พวกระบบไฟเเล้วอะ
    ครับ

อันนี้สเปคเครื่อง5s fe ครับ
    รุ่น 5S FE
    จำนวนสูบ 4
    แบบฝาสูบ DOHC 16 V
    กระบอกสูบxช่วงชัก87x91
    ความจุ 2163 CC.
    แรงม้า 140/5800
    แรงบิด.19.5/4400
    เฟืองท้าย 3.950
    ชับเคลือน FF
    CAMRY,HARRIER

ตอนนี้ตัดสินใจเลือก 5s setbo เเล้วครับ
    ต้อนนี้กําลังทําครัชเเล้วครับ

เลยอยากจะขอคําปรึกษาเกียวกับเรื่องเครื่อง N/A เซตโบหน่อยครับ ว่าต้องทําอะไรบ้าง มีจุดไหน ควรระวังบ้าง ครับ ที่สําคัญผมอยากให้เซตมาเเล้วจบ ไม่พังอ่ะคับ

ขอบคุญสําหรับทุกคําตอบครับ

เดี๊ยวจะเอาความเครื่อนไหวต่างๆมาสรุปให้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2008
  2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    คือจะใส่รถ Camry ใช่ไหมครับ (ดูจากรูปส่วนตัว)

ผมว่าเครื่องเดิมโมเพิ่มทำเยอะแถมสเป็คมันต้องปรับมากกว่า เครื่องเทอร์โบ

ไม่ลองเครื่อง 3SGTE ดูมั่งหล่ะครับ เผลอๆอาจจะวางได้เลยก็ได้นะ ขยับแท่นไม่มาก

3sGTE no air flow หล่อๆเลยครับ แรงพอ SR แหละ โมก็ไม่เหนื่อยมาก

ลองดูนะครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  3. panu5866

panu5866 New Member Member

23
    0
    0
    set โบ ค่าทำมันจาไปไกล และทนทานน้อยกว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่นะครับ 3s gte น่าจะดีกว่านะครับ

4. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    วาง 3s nonair ดีก่าคับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  5. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    มาเข้าแก้งเอาสอาร์กานเถอะครับกอล์ฟ

แต่ดูท่าทางน่าจาแปลงเยอะใช่เล่นนะครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เชียร์3เอส GTE อีกเสียงคับ

7. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  8. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    3S Direct Coil โลด เครื่องปีใหม่ ม้าสดๆหน่อย

9. ST190

ST190 New Member VIP

87
    2
    0
    5sดีกว่าแน่นอนได้2200แต่เรื่องโมคิดว่าแล้วแต่งบประมาณ
    3snon จบก็เกือบแสน แต่ขับมันในสแตนดาร์ด แต่อยากขำๆก็5sดีกว่า ขำๆ
    เผื่อแรงก็ได้นะ ถ้าไม่กลัวพัง

10. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    เอาขำก็เซ็ตโบ แต่ถ้ามีงบก็3เอส ดีกว่าน่ะ

11. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ผมว่า3Sก็ไม่เลวนะ ไม่ข้ามพันธ์ด้วย

12. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ใช้งานทุกวัน

เอาเครื่องเทอร์โบแต่กำเนิดดีกว่าครับ

สบายใจกว่า

13. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เชียร์ SR ครับเพื่อน ^^

แต่ถ้าเป็น MZ จะดีมาก :D:D:D:D

14. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แหะ ๆ เชียร์ 5s เซตโบ ครับ

อิอิ

อยากเห็นๆ ถ้าดี จะไปทำบ้าง ฮะฮะ

15. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ใจอยากให้วางSRว่ะ ฮ่าๆ

ทำเทอร์โบ กลัวไหลค่าของนี่แหละ

SRซื้อมา วางโป้งเดียว จบแล้วจบกัน ของติดเครื่องใช้ได้หมด ยังไงก็ขับได้

ถ้าเซ็ตโบ ค่าปะเก็น ทำวาล์ว เดินท่อไอเสีัีย ท่ออินเตอร์ ค่าอินเตอร์ใหม่
    โบลว์ออฟ กรองอากาศ เทอร์โบ หัวฉีด กล่องจูน ค่าเปิดฝา เปลี่ยนปะเก็น

นี่ยังไม่รวมค่าเกียร์ ค่าทำเพลา คลัตซ์

อิกอฟฟ เมิง ตายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!!

16. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ไม่รู้จะแนะนำอันไหนดีอ่ะ ถ้ามันมีตังมันก็เจ๋งทั้งคู่อ่ะ

17. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0

ตามนั้นเลย 55555555 ถูกใจจริงๆ

18. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    sr น่าจะทนกว่านะครับ

เครื่องเดิม เซทโบ ลองไปถามพี่ ปุ้ยsrc ดูครับ ใช้เครื่องไปกี่ตัวแล้ว :D

19. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    เชียร์ 3S-GTE ไม่ นอนแอร์ ก้อ ไดเร็คคอยล์ ครับ ใช้งานสบาย ไม่ต้องกลัวพัง เรทการกินน้ำมันพอรับได้( ถ้ายังไม่ทำเพิ่ม)

20. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ไม่มีไรดีไปกว่า3s ละคับ ในยี้ห้อนี้ บอดี้นี้

ซีซีลด200 แต่แรงบิดแรงม้าเพิ่มขึ้นบานตึง

21. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    Ooop """"""

มีพาดพิงด้วยอุอุ.........

ผมเชียรเครื่อง 5s set bo ครับ

เครื่องซีซี 2200 เชียวน่าเล่นดี ครับ
    แรกๆเซตเดิมๆไม่ต้องยุ่งพวกปะเก็นหรือลูกก็ได้ ครับ บูสไม่ต้องเยอะ ก็อยู่ได้
    นานครับถ้าจูนดีดี พอเซตแล้วอยากขยับสเตบหรือทำเพิ่ม ก็เปลี่ยนลูกสูบกับปะเก็น ก็สบายครับลูก 87 ใช้ของเครื่องVG ได้ เลยครับขนาดเท่ากัน

ตรงรุ่นไม่ต้องแปลง สายไฟเดิม เพลาเดิม เทอรโบใหญ่ได้ นิดหน่อย เพราะ
    เครื่องซีซี เยอะเกียรเดิม เซตขำขำ วิ่งชิวๆ สนุกเลยอ่ะครับ
    เสื้อสูบเป็นเหล็กแหล่มเลย
    ปะเก็นเหล็กสั่งตัดได้เลย
    กล่องจูนหนึ่งใบ ชิวๆ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2008
  22. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

ชอบประโยคสุดท้ายอ่า พี่ไหญ่ 5555+

23. ลูกพี่คิดเหมือนผมเลย เครื่องเดิมเซ๊ทโบแรงนะค๊าบกอล์ฟ:D:D:D

24. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เครื่องเดิม Set BO เจ๋งดีครับ...

25. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    3s GTE ดีกว่ามั๊ยครับ
    แต่ถ้าอยากรู้ 5s เซตโบเป็นไง ลองไปถามใน celica คลับ ดูดิครับ มีคนเคยทำ

http://www.celica-thailand.com/

26. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    5S + turbo จ้าก๊อฟ ...
    แรกๆก็บูสน้อยไปก่อน แล้วค่อยทำสเต๊ป ไล่ๆ ไปก่อน
    ถ้าทำอย่าลืมมาซื้อ ของที่ร้านนะ จะรอ 5555

27. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมแนะนำ ถ้างบมี ทำเผื่ออนาคตจะเล่นแรงๆ ท่อนบน 3S ท่อนล่าง 5S + ขึ้นเทอร์โบคับ

สูตรนี้ที่เมกาทำกันเยอะคับ

28. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ขอบคุญพี่น้องทุกท่านครับ ตนี้ตัดสินใจเเล้ว 5S set bo ครับ เพราะ ช่างที่อู่ บอกว่า วางเเล้วจบ เเต่งบค่าวาง40000 ก็ไม่พอครับ

เเล้วยังไงเดี๊ยวผมเอาความคืบหน้ามาให้ชมกันครับ

29. ++GofZz_SCEPTER++

1,083
    27
    48
    ผมอยากขอเบอร์โทรปรึกษาหน่อยอะครับ ยังไงผม ขอเบอร์ติดต่อ พี่ๆหน่อยนะครับ ถ้าไม่สะดวกในนี้ ขอ เป็นPM มาก็ได้นะครับ ได้เดินต่อถูก

ST190 ท่านพี่เติล

Super Soluna พี่ปุ๋ย SRCี่

เบนซ์..โต-บ้าน-น้า พี่เบ้น

คุญ Robin

ขอบคุญพี่ๆร่วงหน้าครับ

30. ST190

ST190 New Member VIP

87
    2
    0
    คุยในเอมก็ได้คราบ เดียวจะบอกให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้