ออกตัวแล้วรถวูบดับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย komsunsupaka, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. komsunsupaka

komsunsupaka New Member Member

9
    0
    0
    รถผม nvกะบะ เครื่อง1600 ออโต้ คาบิว ไม่ได้ติดแก๊ส ใช้น้ำมันโซฮอล95 มีอาการดังนี้
    เวลาออกตัวทุกครั้ง ประมาณปลายๆเกียร์1 จะมีอาการวูบๆจะดับ ถ้าเหยียบคันเร่งแรงๆไม่ดับ แต่จะวูบๆทุกครั้งที่ออกตัว แล้วก็ช่วงลงสะพานที่เป็นทางโค้งปล่อยคันเร่ง แล้วกลับไปเหยียบคันเร่งใหม่ รถดับเลย
    (เวลาสตาร์ตรถรอบเครื่องปกติไม่มีดับ )
    รายการที่ทำ+เปลี่ยนไปแล้ว
    หัวเทียน กรองเบนซิล กรองอากาศ แบต

ช่วยหาวิธีซ่อมทีนะครับ น่าจะเป้นที่อะไรได้อีกครับ

2. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    มีอีกอย่างที่อาจนึกไม่ถึง ท่อไอเสีย ตรงแคด อาจเก่าแล้ว ตัน แนะนำให้เอาออก แบบผม ยิงตรงเลย(ปลายท่อโต) ดังหน่อยแต่แรงปลายไหล กินวีโก้ ลองดู อาจเป็นแบบผมก็ได้นะ

3. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    อีกอย่างที่ยังไม่ได้ทำ
    ล้างคาร์บิว

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    คาร์บิว

จานจ่าย

มาช่วยเดาครับ...:D

5. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ของผมเครื่องหัวฉีดอะคับ เป็นเหมือนกัน วูบๆ บางทีเบามา...เครื่องดับเฉย
    เห็นเค้าบอก กรองเบนซินตัน ไม่รู้ว่าใช่ป่าวคับ อยากรู้ รบกวนผู้รู้คับ

6. nummon84

nummon84 New Member Member

29
    0
    0
    ผมก็ใช้แก๊สโซฮอลล์อยู่ตอนนี้ไม่มีปัญหา แต่ไปภายหน้าไม่รู้จะมีรึเปล่า

7. komsunsupaka

komsunsupaka New Member Member

9
    0
    0
    เดี๋ยววันเสาร์นี้ 6/9/51 ผมจะลองเอาไปให้ช่างเกียรติ ที่อยุ่ลาดพร้าว101 เช็คดูอาการครับ
    ได้ผลยังไงจะมารายงานให้ทราบครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

8. komsunsupaka

9
    0
    0
    ผมเคยเอาไปให้อู่รถแถวๆลาดกระบังดู ช่างเช็คดูที่หัวเทียนแล้วบอกว่าต้องเปลี่ยนหัวเทียน ราคารวมค่าติดตั้ง680บาท
    ผมเลยบอกไม่เปลี่ยน (เนื่องจากแพงมากๆแถมหัวเทียนผมก็เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นาน ผมเลยคิดว่าช่างฝีมือไม่ถึง)
    พอผมถามว่าถ้าเปลี่ยนแล้วอาการจะหายมั้ยช่างบอกว่าไม่รับรอง ผมเลยบอกไม่เปลี่ยนแล้วจะกลับ อู่คิดค่าเช็ค100บาทซะงั้น อู่อยู่ตรงแยกประเวศทางไปอ่อนนุช อู่แรกถ้ามาจากแยกประเวศ
    ผมเข็ดเลยอู่นี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้