มีใครใช้อุปกรณ์ประหยัดน้ำมัน โปรอาร์บ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nummon84, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nummon84

nummon84 New Member Member

29
    0
    0
    ผมไปติดมาเมื่อวาน 9/8/08
    มีใครใช้บ้างครับ อยากทราบว่าประหยัดกันได้เท่าไหร่
    ขอความคิดดีๆ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ
    ตอนนี้ผมยังสังเกตุไม่ออก เพราะยังไม่ได้ทดลองวิ่งระยะใกลๆ ถ้าทราบผลแล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่ทราบคับ

3. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ไม่เคยเลยอ่ะคับกินแก๊สอย่างเดียว

4. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ใช่นี่ป่าวครับ http://www.prortech.com/TICC_1.php
    อ่านแล้วงงครับ ท่อจากหม้อลมเบรกหรือท่อรวมไอดี มันเป็นแวคคั่มนี่ครับ
    แล้วมันจะอัดอาการเข้าห้องเผาใหม้ได้ไง งงงงงง:confused:

5. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    มันเป็นตัวช่วยอัดอากาศเข้าไอดีป่าวคับ เหมือนเคยได้ยินข่าว
    ที่อ้างว่าจะช่วยให้อากาศเข้าไปผสมกับน้ำมันมากขึ้น ทำให้ประหยัดน้ำมันได้มากกว่า 10-20 เปอร์เซ็นต์
    เหอๆ

ใครเคยลองแล้วบอกหน่อยเน้อ

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เคยจะติดเหมือนกันมีคนเขาบอกว่าใช้ไปนานๆ แล้วมีผลเสีย ฝาสูบหรืออะไรจะโก่งนี่แหล่ะ ฟังเขามาเลยไม่ได้ติดครับ

7. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    อึ๋ย......!!!! ฝาโก่งเลยเหรอครับ:eek::eek::eek:

8. รอผู้รู้มาตอบครับผม...........

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  9. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    อยากรู้ ๆ

10. momot66

momot66 New Member Member

33
    10
    0
    ข้างบ้านผมเขาติด เขาก็บอกว่าประหยัดดีเวลาวิ่งไกลๆ แต่ก็ไม่รู้นะ อาจกลัวเสียหน้าก็ได้ ราคามันค่อยข้างสูง ตัวละ 3,900 ยังไงคนที่ติดก็ต้องบอกว่าดีอยู่แล้วแหละ .....ว่ามะ

ใช้ของ D1 SPEC อยู่คับ ตัวละพันกว่า ก็ดีกว่าเดิมติ๊ดนึงมั้งครับ แต่หลักๆ ที่ซื้อ มันสวยดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้