ประกาศ สถานการณ์ฉุกเฉินในเขตท้องที่กรุงเทพมหานคร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กล้วย910, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เป็นการประกาศใช้เฉพาะในเขตกรุงเทพมหานครเท่านั้น

พระราชกำหนดการบริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน
    มตรา9
    (1) ห้ามมิให้บุคคลออกนอกเคหสถานภายในระยะเวลาที่กำหนด (ข้อนี้ไม่ได้ประกาศใช้นะครับ ไม่ต้องตกใจ)
    (2) ห้ามมิให้มีการชุมนุมหรือมั่วสุมกัน ณ สถานที่ใดๆ หรือกระทำการใดอันเป็นการยุยงให้เกิดความไม่สงบเรียบร้อย
    (3) ห้ามการเสนอข่าว การจำหน่าย หรือทำให้แพร่หลายซิ่งหนังสือ หรือสิ่งพิมพ์ หรือสื่ออื่นใดที่มีข้อความอันอาจทำให้ประชาชนเกิดความหวาดกลัวหรือเจตนาบิดเบือนข้อมูลข่าวสารทำให้เกิดความเข้าใจผิดในสถานการณ์ฉุกเฉินจนกระทบต่อความมั่นคงของรัฐ หรือความสงบเรียบร้อยต่อศีลธรรมอันดีของประชาชน
    (4) ห้ามการใช้เส้นทางคมนาคมหรือการใช้ยานพาหนะ หรือกำหนดเงื่อนไขการใช้เส้นทางคมนาคมหรือการใช้ยานพาหนะ (อันนี้เข้าใจว่าห้ามใช้เส้นทางที่มีการชุมนุม ... อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่คงไม่ได้ห้ามทุกที่)
    (5) ห้ามการใช้อาคาร หรือเข้าไปอยู่ในสถานที่ใดๆ (คาดว่าคงเป็นที่ทำเนียบรัฐบาล แล้วมันจะห้ามได้หรือ)
    (6) ให้อพยพประชาชนออกจากพื้นที่ที่กำหนดเพื่อความปลอดภัย (มีประกาศหยุดการเรียนการสอน ร.ร. 24แห่ง ในเขตพระนคร )

ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ทางทีวี วิทยุ และสื่อต่างๆได้นะครับ ... ขอตัวไปนอนก่อนดีกว่า เซ็ง

ปล. นายกรัฐมนตรีจะแถลงข่าวตอน 9.00 น. ที่กองทัพไทย

แก้ไขล่าสุด: 2 กันยายน 2008
  2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
  3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เมื่อกี้ก็ฟังข่าวอยู่...หวังว่ามันคงจะมีไรดีขึ้น ขอบคุณที่เอามาบอกกันนะคับ

4. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    แล้วมันจะจบยังไงเนี่ย

ใครออกไปเทสต์รถกัน อย่าจอดรวมกันเกิน 5 คน นะคับ 555+

5. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    แล้วจะออกไปซิ่งได้มั๊ยเนี่ย!

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เห้อออ

7. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    มัน มัน จริง.......พาคนไปตาย...(เรื้องของคนไม่กี่คน)

8. !~M_$po@!N

!~M_$po@!N New Member Member

22
    1
    3
    มันพาคนไปตายมากี่รุ่นแล้ว......... เพื่ออะไรเนี่ย.............

9. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ประชาชนยังดำเนินชีวิตได้ปกติเจ้าค๊ะ

เพียงแต่ หลีกเลี่ยงเส้นทางรอบๆบริเวณดังกล่าว

เห้ออออ..

10. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  11. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    วุ่นวายจังเลย บ้านเมือง

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เดือดร้อนกันหมด

13. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    คนไทยไม่แบ่งฝ่ายคับ

อยากให้ทุกคนแสดงความเห็นอยู่ในกรอบของประชาธิปไตยคับ
    กว่าคนไทยจะได้ประชาธิปไตยมาได้ลำบากแค่ไหน อย่าทำลายมันเพราะความเห็นที่ต่างของแต่ละคนคับ

จนถึงตอนนี้ประเทศบอบช้ำมากแล้วคับ

14. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    นอน อยู่บ้าน ....

15. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ห่าจิก เมื่อคืนไปกินนมมนต์ เกือบกลับบ้านไม่ได้ไอ้พวกเวร ใครที่ต้องผ่านแถวนั้นลองหาถนนหลบหลีกเอานะครับ
    เพราะตอนที่ผมผ่านมันเล่นรถที่จอดอยู่ซะเละเลย

16. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    แม่งตีกันเอามัน ...

17. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ขณะนี้เวลา 11.51 มาทำงานตามปกติู่ครับ

ข่าวล่าสุด นปก. สลายม๊อบตั้งแต่เช้าแล้วครับ ส่วนพันธมิตร ยังคงยึดทำเนียบอยูู่

โดยท่านจำลองบอกว่าอีก 2 วัน จะจบสิ้น พันธมิตรคือผู้ชนะ

ส่วนประเทศไทยตอนนี้ไม่มีอะไรดีแล้วครับ ต่างชาติออกข่าว เละเทะเลย

18. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    คนไทย แตกต่างทางความคิดได้ไม่ผิดครับ แต่อย่าแตกแยก ทุกวันนี้ คนไทยเรา นอกจากจะแตกต่างตามความคิดแล้ว ก็ยังแตกแยก แตกความสามัคคีกันอีก แล้วใครหละเดือดร้อน ถ้าไม่ใช่คนไทยด้วยกัน " รักสามัคคี " ครับ ประเทศไทยเรา คงอยู่ได้ โดยไม่ตกเป็นเมืองขึ้นของประเทศมหาอำนาจใดๆ ก็เพราะ เราคนไทย สามัคคี กัน ขอให้สถานการณ์ จบลงด้วยแนวทางสันติวิธี นะครับ ลำพัง ประเทศต้องต่อสู้กับ กลุ่มก่อความไม่สงบในพื้นที่ ๓ จชต. , กลุ่มคนต่างด้าวที่เข้ามาเต็มประเทศ และ กลุ่มลักลอบลำเลียง-ค้าขาย ยาเสพติด ประเทศเราก็ย่ำแย่แล้วครับ หากเรายังมัวแต่ทะเลาะกัน เพราะความคิดที่ไม่ตรงกัน สงสัย ประเทศไทยเราคงล่มสลายในยุคของพวกเรา

19. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เซ็งมากๆสร้างความเดือดร้อนไปทั่ว
    อยากชุมนุมน่าจะหาป่าช้าโล่งไปรวมกันอยู่คนอื่นเค้าจะไม่เดือนร้อน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2008
  20. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

21. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เพราะความแค้นส่วนตัวของ คน คน นึง แท้ แท้

22. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    ปล่อยให้เงินมันหมดเดี๋ยวก็เลิก

23. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ไม่ไหวๆจริงๆ

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    คนไทยตีกันเองแล้วครับ รักกันไว้เถอะครับ คนไทยด้วยกัน ยิ้มให้กันเข้าไว้โลกจะ สวยงาม
    ขึ้นอีกเยอะ ๆๆๆ

25. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แย่จัง

26. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ในหลวงท่านจะทรงคิดยังไงที่คนไทยเอาธงชาติไทยมาไล่ตีคนไทยด้วยกันเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2008
  27. จะมาสุวรรณภูมิไหม.....................อิอิ

28. กุ๊ย กับ ผู้ดี ตีกัน !

29. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    ชาว RCW ออกความเห็น พยายามอย่าแสดงตัวนะครับว่า เป็น พธม. หรือ นปก.
    เดียวพวกเราจะมาทะเลาะกันเอง ขนาดผมในคลับเดียวกันยังทะเลาะกันเลยน่ะ
    :sad::sad::sad::sad:

30. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เมื่อเช้าไปถึง มหาลัยก้อไม่ได้เรียน มหาลัยปิด ไม่ไห้เข้า เหอๆ

กลับบ้านมานั่งเล่นเร็ซซิ่งเวป สบายใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้