เอาอุทาหรณ์มาให้ดูกันครับ....(เกิดกับตัวผมเอง)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jen@171, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เมาแล้วขับครับ เกือบตายครับ:cry::cry::cry:

<โกโก้_ศิษย์_กระต่าย> และ ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  2. Jen@171

494
    21
    18
    ตอนชนผมภาวณาให้ฝันไป แต่แล้วมันก็คือความจริง เฮ้ออออ.......สงสารรถจัง
    รู้สึกแย่มากๆครับ รถมิดครั้งแรกในชีวิตผมเลย กลัวมากๆครับ บ่ายนี้ตร.นัดอีก ไม่รู้จะพุดยังไงดี

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หายไวๆกลับมาหล่อเหมือนเดิมครับ

4. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ผมก็เพิ่งจะโดนมาครับ ต้นไม้ขาดไปสองต้นไม่น่าเลยจิงๆ ตอนขับไม่คิด - -" เหล้าหนอเหล้า

5. Rookie

Rookie New Member Member

26
    3
    0
    หุ หุ หุ แจมด้วย

ดีว่าเข้าข้างซ้ายไม่มีนคนนั่ง

ถ้าเข้าขวามาคงไม่ด้มานั่งพิมพ์อย่างนี้

ที่สำคัญชนไม่ตรงเซนเซฮร์ แอร์แบ๊คไม่ออกครับ

แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด :mad::mad::mad:

<โกโก้_ศิษย์_กระต่าย> และ R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    น่ากลัวทั้งนั้นเลยครับ

ขอบคุณที่เอามาเตือนกัน

ขอให้ซ่อมกลับมาหล่อเร็วๆนะครับ:cry:

7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เมาไม่ขับนะครับ พี่น้อง

รถพังเราซ่อมได้ บ้านพังรถซ่อมไหว แต่ถ้าคนพัง ถึงซ่อมก็คงกลับมาเป็นเหมือนเดิมไม่ได้100%

อีกนิด1 ถ้าเมา แนะนำให้จอดรถนอนแถวๆที่มีคนเยอะๆหน่อยนะครับ ช่วงนี้โจรมันเยอะ

8. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    หายไวๆนะ

ton_AFTER SHOCK และ R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  9. อันตรายนะครับ...

รีบๆกลับมาหล่อกันนะครับทุกท่าน หิหิ...

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เพื่อนผมก็พึ่งโดนไปเหมือนกันตัดต้นไม้ไป 2 ต้น
    ตอนเมาไม่คิดครับตอนชนดีที่คนไม่เป็นไรเห็นแต่แอบมานั่งร้องไห้
    อยู่หลังรถ(รถพึ่งออกใหม่ป้ายแดงได้อาทิตย์เดียว)
    ยังบอกมันอยู่ว่าดีที่คู่กรณีเป็นต้นไม้ถ้าเป็นคนเรื่องยาวววววว.........

11. ครุฑน้อย

ครุฑน้อย New Member Member

70
    3
    0
    หุหุ fortuner จาซ่อมยังไงไหวเนี่ย...
    ยังไงก็ขอให้กลับมาเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ
    นอกจากเมาไม่ขับแล้ว ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ระวังกันด้วยนะครับพี่น้อง...

12. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    ขอบคุณครับ

13. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท คร้าบบ. . .

14. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    fortuner น่ากัวมาก งะ T.T

หายกันไว ๆ นะงับ ทุกคันเรย ^^

15. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    น่ากลัวมากครับ แต่คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว

16. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ดีนะที่ไม่ถึง ชีวิต ที่สำคัญ คนื่อนที่เขาไม่รู้เรื่อง อยู่บนท้องถนน เขาจาซวยไปด้วย
    ขอบคุณสำหรับสิ่งเตือนใจคับ

17. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ไม่ ประ มาท เป็น ดี ที่ สุด ค่า . .

ขอบ คุณ สำ หรับ อุทธาหรณ์ เตือนใจ

ระมัดระวังกันด้วยนะค๊า . .

ทั้งชีวิตตัวเอง และชีวิตคนอื่น

เรา ไม่ประมาท . . แต่ รถ ดัน คว่ำ

เกือบ จะ เสีย ชีวิต เพราะ ความ ประมาท ของ คน อื่น

T___T

18. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    น่ากลัวครับ แต่เวลาเมา มันยากจะควบคุมจริงๆ อันตรายครับ

19. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้ารู้ว่าจะดื่มผมว่าเลี่ยงเอารถไปดีกว่าครับ นั่งtaxiสบายใจกว่า

ถ้าไม่เจอกับตัวเองก็ไม่รู้ว่าชีวิตมีค่าแค่ไหน

20. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ของผมไม่ได้ถ่ายไว้ แต่เพราะเมาแล้วขับ รถก็เลยขาดสองท่อน!!! เลิกเลยครับ

21. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ช่วงนี้ระวังๆกันให้มากๆ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อจริงๆ นะครับ

22. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เสียใจด้วยนะเพื่อน แล้วชนกับอะไรอะ

23. Sev

Sev New Member Member

31
    1
    0
    เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิด เสียใจด้วยคับ

24. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ขอบคุณครับ จะดื่มหรือไม่ดื่ม อย่าประมาทดีที่สุดครับ

25. Rookie

Rookie New Member Member

26
    3
    0

ไม่ได่ซ่อมอ่ะครับลากเข้าศูนย์ แล้ว ศูนย์ส่ายหัวเลย

บอกสภาพนี้คืนทุนประกันอย่างเดียวน้อง :cry::cry::cry:

ยังไงก็ระมัด ระวังกันหน่อยอ่ะครับ

ไม่ได่เรียกว่าโชคดีหรอกครับ อุบัติเหตุแต่ละครั้ง ไม่ว่าจะเกิดกับ ทรัพย์สิน หรือ ว่าคน

มีแต่โชคร้ายมากกับน้อยแค่นั้น เหอๆๆ

26. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ก็ขอให้ หายไวๆนะคร๊าบบบบ อย่างไงระมัดระวังกันด้วยคับ คิดซักนิ บางที่ คนที่ไปกับคุณอาจจะซวยแทนคุณก็ได้ .......

27. Jen@171

494
    21
    18

เออ กูชนกะกระบะว่ะเพื่อน กูเมาแล้วซัดมาเร็วมากๆอ่ะ พอดีมันเป็นวันรับน้องของคณะวิศวะ อุตสาฯอ่ะ เลยดื่มมาหนักอ่ะ แม่งไม่น่าเลยว่ะ กูสงสารรถกูสุดๆ:cry:

ปล. เพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับเวลาดื่ม อย่าขับเลยนะครับ ผมขอร้องนะ ให้ผมเป็นคนสุดท้ายเหอะที่เกิดเหตุการณ์อย่างงี้:cry::cry:

:cry::cry:ขอโทษพี่ๆน้องๆทุกคนอีกครั้งนะครับ ที่ทำให้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ในชุมชนrcwebของเรา:cry::cry:

28. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมคนนึงครับ ที่พอรู้ตัวว่าต้องขับรถ จะไม่ดื่มเลย
    ขอบคุณเพื่อนๆที่มาเตือนกันครับ ช่วงนี้เข้าพรรษาด้วย งดเหล้าได้บุญนะครับ

ร่างกายเรา เดิมซื้อตามเชียงกงไม่ได้ เอาตัวนอกมาใส่มังคงแปลกๆ
    Retro เข้าไว้ รักษาทุกชิ้นส่วนให้ดี พอมีอายุแล้ว จะได้ Classic

29. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เสียใจด้วยครับ
    ขอให้กลับมาหล่อเร็วๆ

30. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ขอบคุณครับ ยังไงก็กลับมาหล่อๆกันไวๆน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้