เวลาดิฟรถเล็กแบบเรา คามเร็วปะม่านไหนก่านหรอ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย Suphakrit, 10 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    เวลาพี่ๆดิฟกันความเร็วประม่านไหนก่านหรอ อะ (พอดีเหงรูปอะครับ) ของผมไม่เกิน60เลยอะกลัวมากๆ ยิ่งของผมเดิมๆหมดเลย กลัวคว่ำอะ เห็นในรูป ในงาน K Knight รถ audi a4 corona กะcity ดิฟความเร็วประม่านเท่าไรอะครับในรูปดูเรวจังเลย ถ้าพี่ที่ขับ audi a4 coronaกะ city ผ่านมา รบกวนบอกที จาขอบจายมากๆเลย อยากรู้จิงๆเลย แล้วพี่คนอื่น ที่แวะมาอ่านด้วยน้า ^^' ขอบคุณน้าครับ

ไหนๆก้อตั้งกระทู้ละ ฝากตัวด้วยครับ จามาเปงน้องใหม่

ชื่อป๋วย ครับ:D

2. goldfishiie

goldfishiie Member VIP

125
    2
    18
    มาตอบแทนให้ครับ สําหรับ 3คันนั้น ทีวิ่ง งาน K-night ความเร็วยังไม่สูงเท่าไหร่ ครับ น่าจะประมาณ50-60เพราะ ไม่มีทางตรงให้ส่ง ครับ ส่วน ถ้าที่ เคยใช้ความเร็วเยอะสุด 100กว่าๆ ครับ แต่วิ่งในสนามBRC นะครับ ตอนนั้น มีช่วงล่าง ข้างหลังอย่างเดียว แต่เป็นช่วงล่าง แบบ street use ธรรมดา นะครับ แต่ตอนนี้เป็นโช้คสนาม ไปแล้วแต่ยังไม่มีโอกาส หาทาง ที่ส่ง ความเร็วได้ มากกว่านี้ อ่ะ ครับ

3. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ยังไง คอยติดตามข่าวสาร ในบอร์ด เรื่อยๆก้ได้ ครับเพื่อ มีข้อ ส่งสัย ก็ถามมาได้เลยครับ มีคนตอบให้แน่นอน ครับ

4. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    คนขับ Corolla นี่ใครตามตัวได้ช่วยตามด้วย ให้มันมาส่ง Profile ที น่ากลัวจะเป็นคนสุดท้ายเพราะ

นาน ๆ เข้าบอร์ดที คนนี้ :eek:

5. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เมื่อ วานเจอที่อู่บอกมันแล้ว

6. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    มาแล้วคับผมแหะๆ
    ในงาน K-Night นั้น ประมาณ 50-60 ตามว่าเลยครับผม เกิดมาเคยเล่นสุดๆก็ 80 เอง เสียวโครตตเพราะว่า ช่วงล่างๆย่วยๆ อะครับผม

7. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    โอ้เยี่ยมมาก ๆ ขอบคุณมาก :D

8. MoeyE

MoeyE New Member Member

30
    0
    0
    ใจเย็นคับพี่ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเด๋วไว้วันสองวันเด๋งส่งให้คร๊าบบบบ:D :D

9. MoeyE

30
    0
    0
    ในงานวันนั้นความเร็วน่าจะเกิน 60 แต่ไม่น่าจะถึง 80 นะคับไม่ค่อยแน่ใจเพราะไม่ได้มองอ่ะ แต่อยู่ประมาณเกือบกลางเกียร์ 2 อ่ะคับ แต่ถ้าเป็นที่BRC ก้อมีร้อยแน่นอนคับ :D :D

10. RETRO SPEC

854
    24
    0
    ลดนําหนัก คนขับรถจาออก ตัวได้เร็วกว่านี้อีก

11. Suphakrit

67
    2
    0
    ลดน้ำหนัก นี้ผมโดนเต็มๆเลย แง้ๆ

ขอบคุณมาก ครับ
    หายสงสัยสะที แต่ตอนนี้กาลังเซ้งเบรกมือดึงไม่ติด เซ้งเลย

แล้วจามาวนเวียนเรื่อยๆ ^^"

12. RETRO SPEC

854
    24
    0
    เย้ยยย !!!ผมมได้ว่านะ ครับ ผมว่าใอ้คนข้างบนผมนะ อย่าเข้าใจผิด

13. MoeyE

30
    0
    0
    เล่นงี๊เลยเหรอเฮียแหลม:mad: :mad:

14. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    เข้าไป 160 out-in-in แล้วลงหน้าพรีเมียร์พอดี

ห๊ะอะไรนะ อ้าวไม่ใช่วิ่งบนทางด่วนหรอกเหรอ...

555+

15. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    มิร่าครับ 85 รถมันเบาอ่ะเลยต้องเข้าเร็วๆงั้นหลังจะไม่ปัด เคยทำสูงสุด 95 อันนี้ไม่ไหว คอนโทรลไม่ค่อยได้เลย

ช่วงนี้งดดริฟ เพราะศูนย์หน้าเริ่มจะไปอีกแล้ว

16. Tee@Abuser

740
    29
    0
    โอ้ว เช๊ดด ขับมิร้า แต่เจข้าโค้งเร็วมากๆ โครตใจเลย ไม่กลัวบินหรอฮะ ผมเอง แค่ 70 ก็ เสียวแยววว

17. Suphakrit

67
    2
    0
    มิร้า ใจอย่างแรงครับ แจ๊สหกสิบจา กลิ้งแล้วอ่า

18. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    ก้อต้องเร็วหน่อยอ่ะครับ งั้นหลังจะไม่ปัดเลย จะกลายเป็นเพาเวอร์สไลด์แทนอ่ะครับ

แต่รถผมโหลดกะอัดโช้คใหม่ระนะครับ ถ้าแตนๆคงกลิ้งเหมือนกันอ่ะ พอโหลดมันก้อหนึบขึ้นทันตาเห็น

19. viossolar

viossolar New Member Member

110
    2
    0
    ใช้วีออสครับ เกียร์ออโต้ ใช้ตำแหน่ง D2 แล้วทำความเร็วให้ได้ 70 ถึงจะไหวครับ ช่วงล่างเดิมๆ ทุกอย่างสแตนดาดหมดทั้งสิ้น ทั้งยาง แม็ก ช่วงล่าง เวลาท้ายปัดนี่ ล้อลอยข้างนึงเลยครับ ก็กลัวคว่ำเหมือนกัน เดี๋ยวแม่ด่า

ปล.สแตนดาดเสี่ยงตายกันครับทั่น

20. Pai_3s@FF Drifter

Pai_3s@FF Drifter New Member Member

68
    0
    0
    โวว!!!

21. Tee@Abuser

740
    29
    0
    โยว์....หายไปเลย เอา Altis มาปัดบ้างดิ๊ 555+

22. hippo_sleek

449
    5
    0
    ป้ายแดงซะด้วย หุหุหุ :D

แก้ไข ลืมบอก ทั้ง viossolar, mimime, Suphakrit ขอเชิญที่บ้านใหม่เรานะคร้าบ :D

www.geocities.com/ffdriftcrewthailand

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้