ถามเรื่องช่วงล่างหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย komsunsupaka, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. komsunsupaka

komsunsupaka New Member Member

9
    0
    0
    คือผมเอารถnvจากญาติมาใช้ครับเป็นรถแต่งใส่ชุดแต่งรอบคันแล้วปริงตัดมาต่ำสุดๆเวลาเจอหลุมล้อหลังจะครูดกับบังโคลนแล้วก็จะกระแทกแรงด้วยครับ ผมจะต้องทำอะไรบ้างครับให้ช่วงล่างมันนิ่มๆแล้วก็ล้อหลังไม่ติดบังโคลนตอนนี้ผมใส่ของหลังรถไม่ได้เลยครับถ้าใส่ล้อติดหมดช่วยแนะนำทีครับ ถ้ามีร้านดีๆก็ช่วยบอกทีนะครับ ผมอยู่แถวๆลาดกระบัง ประเวศ

2. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    อัดน้ำมันโช๊ค หรือเปลี่ยนโช๊คครับ ส่วนเรื่องกระแทก เป็นธรรมดาของรถโหลดครับ ต้องทามจาย
    หรือถ้าจะให้นุ่มนิ่มจริง ๆ ละก็ หาสปริงเดิม ๆ มาเปลี่ยนทั้ง 4 ล้อครับ นิ่มสมใจ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เปลี่ยนโช้คเปลี่ยนสปริงครับผม

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามนั้นละครับ...:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ตามคุณพี่ด้านบนเลยครับ ต้องเปลี่ยนหรือปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ

6. พี่ๆครับถ้าเปลี่ยนโช้คเปลี่ยนสปริงราคาประมาณเท่าไรครับ

7. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ราคาโดยประมาณ โช๊คหน้าคู่ละ 4พันกว่าๆ หลัง 2พันกว่าๆ (เปลี่ยนใหม่นะครับ แต่ถ้าประหยัดงบก็อัดน้ำมันใหม่ให้แข็งน้อยกว่าเดิมหน่อย) สปริงเดิมใหม่ไม่ทราบราคา ลองหาดูมือ 2 เซียงกงเทียบเอา หรือสปริงโหลด สวยพองาม ไม่แข็งหรือนิ่มไปกำลังดี ใช้ในชีวิตประจำวันได้ มือ1 ชุดละ 6 พันกว่าๆ มือ 2 ราคาลงมาประมาณ 3-4 พันครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้