กาดบังลมข้าง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย S_panbumrung, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. S_panbumrung

S_panbumrung New Member Member

3
    2
    0
    อยากทราบราคากาดบังลมของตัวนอกแบบก๊อปมีหรือเปล่าครับ

Bird_Es ถูกใจสิ่งนี้
  2. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    "กาดบังลมข้าง" นี่หมายถึง กันสาดที่ติดตรงขอบกระจกประตูทั้ง4บานหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ ก็เบิกศูนย์เลยครับ ราคาประมาณ 4,000 (พร้อมติดตั้งฟรี)
    รถรุ่นเรากันสาดเป็นของญี่ปุ่นครับ

ถ้าไม่ใช่ ผิดพลาดประการใด ก็คงต้องรอด้านล่างมาตอบนะครับ :D

3. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ถ้าหมายถึงคิ้วกันสาดประตูราคาหน้าศูนย์อยุ่ 4393 บาท(ยังไม่รวม VAT7%) ถ้าจะไปเบิกเองที่ศุนย์เลข Part number 08R04-S5A-702 คับ แต่ถ้าอยากได้ราคาถูกกว่าหน้าศุนย์ ลองไปหาในกระทู้ ตลาดสด- ซื้อ+ขาย

ขออธิบายนิดนึงนะคับสำหรับข้อมูลเกี่ยวกับกันสาดแท้ศูนย์ญ๊ปุ่นและไทยที่หลายๆคนโทรมาถามนะคับ

คำถาม: คิ้วกันสาดของเบิกที่ศูนย์ไทยและญี่ปุ่นต่างกันบ้างไหมคับ
    ตอบ: คิ้วกันสาดที่ศูนย์ไทยนำมาจำหน่ายก็สั่งมาจากศูนย์ญี่ปุ่นคับ

คำถาม: คิ้วกันสาดของเบิกที่ศูนย์ญี่ปุ่นสีเข้มกว่าศูนย์ไทยมากไหม
    ตอบ: ความเข้มสีที่กันสาดเท่ากันคับ เพราะว่ามาจากที่ผลิดแห่งเดียวกันคับ

4. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ขอบคุณคับ พี่เบิร์ด รู้ขึ้นมาเยอะเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้