##น้ำมันเกียร์ออโต้เติมตรงไหนครับ รบวนด้วยครับ!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย coupe_man, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    พอดีตอนเข้าเข้าถ่ายน้ำมันเกียร์ ไม่เคยดูเลยครับ

เมื่อวานลองดึงที่เช็คระดับน้ำมันเกียร์ออโต้ดู มันไม่เต็มขีดครับ เลยว่าจะเติม แต่เพิ่งรู้ว่าตัวเองไม่รู้ที่เติมครับ หุหุ เลยต้องรบวนถามหน่อยครับ ว่ามันเติมตรงไหนเหรอครับ จะใส่ตรงที่ดึงมาวัดก็กะรัยอยู่ครับ ขอบคุณมากครับ:D

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    เติมตรงที่ดึงมานั่นแหละครับ แต่ต้องหากรวยมารองแล้วต่อท่อยางลงไปให้ถึงนะครับ

3. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ :)

4. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    ควรใช้น้ำมันเกียร์ แบบไหนค่ะ มีสูตรบอกเหมือนน้ำมันเครื่องรึป่ าวค่ะ
    เช่น 20w50 อะไรแบบเนี้ยค่ะ
    ....Thanks ....ขอบคุณค่ะ

5. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ใช้เดกรอน2หรือ3 ก็ได้ครับ

6. pcc_ek

pcc_ek New Member Member

6
    4
    0
    ธรรมดาอายุนำ้มันเกียร์จะอยู่ที่ประมาณ 20,000 -25,000 โล ครับ
    ถ้านานมากกว่านี้ผมว่าเปลี่ยนกรองด้วยก็ดีครับเกียร์จะได้สะอาด เข้าง่ายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้