กระจก EK บานหน้านี่ มันแบบไหนครับ จะเคลมประกันน่ะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เคลมไปเนืองจาก โดนหินดีดเป็นจุดเล็กๆ เต็มไปหมด

เลยเครมซะเลย...

แต่ว่า สงสัยอยุ่ว่า

1. กระจก Civic ตาโต นี่ กระจกเป็น laminate แบบ 2 ชั้น หรือแบบอะไรครับ
    จะได้แจ้งร้านได้ถูก ไม่ใชเอาของคนละแบบให้ครับ

2. ตอนถอด ยางขอบมันน่าจะชำรุด ถ้าจะเปลี่ยนต้องออกเอง ทั้งหมดหรือ 50-50 ครับ ชุดนึงกี่ตังครับ

3. มีร้านเปลี่ยน แนะนำ แถว ศรีย่าน จรัญ 13 ท่าพระ ไหมครับ

4. มีวิธีตรวจสอบความเรียบร้อยยังไงบ้างครับ

5. แล้วฟิล์มนี่ จะติดคืนได้หลังจากติดกระจกไปกี่วันครับ

ุ6. เข้าอู่สีให้เขาจัดการได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ มีอะไรแนะนำอีกไหมครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    1.เป็นแบบ Laminate 2ชั้น

2. ยางขอบกระจกหน้า 2พันกว่าจำราคาไม่ได้ ส่วน หลัง 300กว่าบาท ครับ

3. ไม่รู้จักครับเพราะคนละถิ่น

4. ตรวจสอบความเรียบร้อยไม่ยากครับก็ดูด้วยสายตาว่ามียางย่น หรือซิลิโคนเปรอะอ่ะเป่า

5.ไม่มีสูตรตายตัวครับเอาเป็นว่าสัก3 วันก็หรูและ

6. อู่สีทำได้เพราะน่าจะเอาช่างกระจกมาติดแต่ก็ไม่น่าไว้ใจ ไปร้านกระจกดีกว่าครับ

kungking5 และ --JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  3. Vitty

210
    11
    0
    โอ้วว ขอบคุณครับ

ยางกระจกหน้า 2 พัน ต้องกำชับ ห้ามถอดชำรุดโลด..

มิฉะนั้นแดกแกลบได้ - -'

4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0

ถ้าเป็นยางที่ติดมาตั้งแต่ออกรถแล้วยังไม่เคยเปลี่ยน ผมว่าเปลี่ยนใหม่

ดีกว่าครับ โอกาสที่จะติดกลับเข้าไปเรียบเหมือนเดิมเป็นไปได้ยาก

เพราะพวกขอบยางมันจะดูยืดๆไม่เรียบสนิทเหมือนเดิมครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  5. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    :D:D:D

6. Vitty

210
    11
    0
    แอบสงสัยนะครับ

จะมีคิ้ว ที่ครอบข้างนอก ผมว่าไอ้นี่ 2 พันป่าวครับ
    แต่ ยางซีลข้างในคนละอันป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้