รถพี่ ๆ น้อง ๆ ใครติดแก๊ซมั่งครับ ช่วยตอบทีครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย babyck, 23 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babyck

babyck New Member Member

51
    0
    0
    คือว่าพ่อผมจะให้ไปติดแก๊ซ อ่ะครับ ผมเลยอยากรู้ว่า มันจะวิ่งอืดมั้ยครับ แล้วถังแก๊ซ หนักมั้ยครับ เพราะรถผมโหลด 2 นิ้วครับ ล้อ 17 มันก็เกือบจะอมยางแล้วครับ แต่สปริงของ เอเป็กครับช่วยตอบทีครับว้าวุ่นใจมากครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

2. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ใส่แก็ซ ผมว่าอัตราแร่งหายไปสัก 20 -30 % แต่ได้ความประหยัดมากเลยแหละ สบายกระเป๋าเลย
    ถ้ารถโหลดคงต้องเอาหลังขึ้นเพราะจะหนักขึ้น พอสมควรเลยแหละเมื่อเติมแก็ซเต็มถัง

3. bbvv

bbvv New Member Member

1
    0
    0

แล้วรถที่จะติด รถอะไร ครับ อืดหรอ ก็ปกตินะครับ ที่เห็น 2 คันนี้ติดแล้ว ผมว่าok

4. ducati995

ducati995 New Member Member

1
    0
    0
    ใช้กับ jeep grand เครื่อง 4000 อัตราเร่งแรงพอๆกับน้ำมันไม่ต่างกันเลย จะเริ่มอืดตอน 140-150 ขึ้นไป

5. tom ae92

tom ae92 New Member Member

66
    2
    0
    ใช้อยู่ครับ แต่รถผมไม่โหลดนะ นั้ง2วิ่งได้150กม/ชม. เครื่อง1500cc ตกกม.ละบาท ถ้าใช้งานเยอะก็โอเคครับ

6. ต๊อก

ต๊อก Guest

0
    0
    0
    ผมว่าขึ้นอยู่กับการจูนครับ ถ้าอัตราเร่งดีไม่ต่างอะไรกับนำมันก็จะกินแก๊สประมาณ 1.3 บาท/ก.ม.แต่ถ้าอัตราเร่งด้อยกว่าจะกิน 1 บาท/ก.ม.โดยเฉลี่ย ผมใช้เครื่อง b16a อยู่ครับ แต่ตอนเทคเปิดจะไม่ดึงนะ

7. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ติด แบบ fix mix บาง ครั้ง อัตราเร่ง จะ หาย เพราะ อากาศ เข้าไม่พอ ผม เคย ใช้ กับ ครื่อง Z20 ไม่หายเท่าไร ออก เทน ตั้ง 105 เป็น อย่าง ต่ำ

ปล.
    ตอน จูน อย่า ขี้ เหนี่ยว จูน บางๆ นะ ครับ ลูกสูบ อาจ ละ ลายได้

8. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    น่าจะขึ้นอยู่กับการจูนน่ะครับ

ผมติดมา ยังไม่หมดถังแรกเลย

เดิมน้ำมัน เคยเหยียบพุ่งได้ดั่งใจที่ 90 ไหลถึง 110 - -"
    แต่พอเป็นแก๊ส เหยียบพุ่งได้ดั่งใจ แค่ 80 แต่ยาวต่อไปถึง 130 ถ้าไหลต่อ อาจจะได้ 140

9. Nui_Zaa

Nui_Zaa Guest

0
    0
    0
    ของผม 3 DooR ปี94 แก๊ส+Fixmix ผมว่าต้นพอๆๆกับน้ำมันนะเผลอๆๆจะดีกว่าด้วยถ้าจูนดีดี
    แต่แปลกจูนยังไงก้อวิ่งได้แค่ 140 น้ำมันผมวิ่งได้ประมาน 170 ลืมบอกไปเครื่องเดิม(คาบู) ส่วนเรื่องถังไม่ต้องห่วง เบา คนเดียวก้อยกไหว ส่วนของผมไปรองสเปเซ้อร์มา นิ้วกว่าๆๆ ตัวละ 120 ทำเองเลย
    สงสัยอะไรไปที่นี่เลย www.Gasthai.com

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้