เรียนถามผู้รู้ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย กั่ย....555, 15 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือรถผมตอนนี้ มันมีเสียงดังมาจากบริเวณด้านหลังตรงล้อ เวลาที่รถวิ่ง ประมาณ 80 ขึ้นไป เสียงก็ดังขึ้นเรื่อยๆ ตามความเร็ว ดังแบบ หอน หรือเสียงคล้ายๆ ลมเข้า แต่ไม่ใช่เพราะรถผมมัน Cupe เสียงมันดัง วู้ๆ....วู้ๆ.... ผมคิดว่า น่าจะเป็นลูกปืนล้อหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ขอถามนะครับ ว่า
    1. ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งค่าของ ค่าแรงที่เปลี่ยน ต่อข้าง อ่ะครับ
    2.มีร้านที่พอจะแนะนำบ้างไหมครับ แถว บางนา ลาดกระบัง พระราม 4 หรือในใจตอนนี้คิดว่าจะเข้าศูนย์แต่ไม่รู้ว่าจะแพงมากไหมและดีไหม
    3.ถ้าไม่ใช่จะมีสาเหตุอื่นอีกไหมครับ ตอนนี้ดังน่ารำคาญมากๆ เลย

ปล. ล้อด้านหลังผมเป็นระบบดิสเบรคนะครับ ไม่ใช่ดรัม ไม่รู้ว่าลูกปืนเหมือนกันไหม

ขอบคุณนะครับสำหรับผู้ที่เข้ามาช่วยให้คำแนะนำเพราะไม่รู้จิงๆ ว่าจะไปทำที่ไหน (ขอให้ผู้ที่เข้ามาตอบรถสวยๆ หล่อๆ ก็แล้วกัน)

ขอบคุณครับ

1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    น่าจะยาง ครับ

2. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    ดูยางก่อนถ้ายางหลังเป็นบั้งก็ เช็คช่วงล่างตั้งศูนย์ เปี่ยนยางก็หาย แต่ถ้าไม่หายก็อาจเป็นลูกปืนล้ออ่ะ

3. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ประมาณ2500-2800คับจำไม่ได้ละคับสูกปืนหล้งจะแพงกว่าลูกปืนหน้าอยู่แล้วคับผม

4. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ลืมบอกไปคับว่าราคานี้รวมค่าแรงแล้วถ้าจะเอาถูกวิ้งซื้ออะไหล่เองถูกแน่นอนเอาไปให้เค้าเปลียนก็ประมาณ500คับเซบไป
    ได้นิดหนึงคับถ้ามีเวลาคับ

5. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ลองยกดูครับ
    1 ดูยาง
    2 ดูโชค(มันจะมีส่วนทำให้ยางเสีย)
    3 โยกล้อดูลูกปืนถ้าคลอนแสดงว่าใช่เลย
    ส่วนราคาโทรถามที่ศูนย์เอาก็ได้ครับถ้าไม่อยากไปเจอหน้าเด็กรับรถ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้