อยากรู้ว่าเขาทำสีรถกันยังไงอะคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oetanoojj, 10 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    คือนั่งคิดเล่นๆ ว่าเวลาทำสีรถเขาทำกันยังไงอะคับแล้วสีเนีย มันต่างจากสีน้ำมันทั้วๆไปไหมอะ เพราะเห็นอู่ตุ๊กๆมันทำข้างถนนก็ออกมาดูดี เลยอยากรู้ว่ามันทำกันยังไงอะคับ ขอความรู้หน่อยคับ:D:D

2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    โทรมาถาม ง่ายกว่าไหม...หุหุ

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เอาคนทั่วไป ทำ หรือ ทำแก้ขัด ครับ
    ถ้า ทำ แบบ แก้ ขัด วันนั้น เห็น จะ ๆๆ
    รถกระบะ ไว้ บรรทุกของ
    พ่น ข้าง หัวลำโพง เลยครับ
    เอา กระดาษหนังสือพิมพ์ ปิดให้ หมด ครับ ตรงที่ไม่ต้องการสี
    แล้ว เอา กระดาษทราย ขัด งานให้ เรียบก่อน
    แล้ว พ่น สี เลยครับ เอา เกรด ดี ๆ หน่อย
    พ่น เคลือบเงา ทับ อีกทีครับ
    ส่วน ถ้า อู่ ซ่อม กัน ถ้า สีหนา ( พ่นหลายครั้ง แล้ว )
    ต้อง ลอก ก่อนครับ แล้ว มี เครื่อง ผสม กับ ฉีดสีครับ
    สีจะได้ สม่ำเสมอ ครับ

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    มันเป้นอยางงี้นี้เอง

5. oetanoojj

238
    21
    0
    อ๋ออคับ แล้ว สีที่ใช้อะคับมันคือสีอะไรอะคับ แล้วสีเนียมันต้องพ้นเคลือบเงาอีกไหมอะคับ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แหม่ อันนี้ ต้อง ดู ตามกระทู้ ที่เป็น อู่สีรถน่ะ

น่าจะได้... ความรู้ เยอะอยู่ :D

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    สีที่ใช้ ไม่ แน่ใจครับ
    แต่ ยัง ๆ ก็ ต้อง เคลือบ เงา ครับ ถึงจะดี

8. oetanoojj

238
    21
    0
    ผมก็ตามอ่านอยู่นะคับ เขาบอกแต่ยี่ห้ออะคับ ไม่ก็บอกแต่ราคาอะคับ
    ยังก็ขอบคุณมากๆนะคับที่แนะนำ:D

9. oetanoojj

238
    21
    0
    อ๋อ ครับผม ขอบคุณที่ให้ความรู้คับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้