เรื่องราคาสปริงโหลด+โช้ค

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป7777, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามราคาสปริงโหลดหน่อยครับ ยี่ห้อไรก็ได้ที่พอเปลี่ยนได้ พรเทพราคาเท่าไรครับต่อ 1 คู่

1. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ถ้าหมายถึง สปริงโหลด ของ ES ล่ะก้อ

เคยเปลี่ยนของH&Rมาอ่ะครับ ราคา 8,000 บาท แต่ราคานี้ 2 คู่อ่ะคับ ทั้งหน้า-หลัง รวม4ต้น
    สำหรับ สปริงโหลด ถ้าเป็นของใหม่ มะแน่ะใจเหมือนกันว่ามีแยกขายเป็นคู่อะป่าว

่ส่วนของใช้แล้ว สำหรับ สปริงโหลด ยังไม่เคยเห็นแยกขายเป็นคู่อ่ะครับ
    ส่วนใหญ่ที่เห็นแยกขายเป็นคู่ ไม่ว่า คู่หน้า หรือ คู่หลัง เคยเห็นแต่สปริงเดิมๆติดรถครับ
    ถ้าอยากได้แค่คู่เดียว ลอง Post หาใน กระทู้ซื้อขาย ใน กระทู้ปักหมุดด้านบน ดูครับ
    เพื่อจะมีใครมีบ้างอ่ะ

ส่วนที่ว่า "พรเทพราคาเท่าไร...." หมายถึง ราคาของสปริงโหลดที่ร้านพรเทพโช้คอัพ
    ซอยอุดมสุชล่ะก้อลอง โหล โหล ไปถามที่เบอร์นี้ดูครับ ชัวร์สุด => 081-723-0639

2. POL4056

POL4056 New Member Member

51
    0
    0
    อ้อ ร้านพี่ใหม่ ไม่แยกขายเป็นคู่ เหมือนผู้รู้ข้างบนเลยคับ สปริงโหลด DC5 2 คู่ ร้านพรเทพ ราคา 3000 บาท ผมไปซื้อมาเดือนที่แล้วคับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า ซื้ อ ม า ทั้ ง ชุ ด แ ล้ ว ค่ อ ย เ ก็ บ คุ่ ที่ ไ ม่ ไ ด้ ใ ช้ ไ ว้ ดี ก ว่ า คั บ

4. ขอบคุณครับ ร้านพรเทพเค้าจะมีของให้ดูเลยใช่ป่ะครับ แล้วยี่ห้อ DC5 ดีป่าวครับ 2 คู่เท่าไรอ่ะ

5. Mc_Jeff

Mc_Jeff New Member Member

26
    0
    0
    ขอถามเรื่องช่วงล่างครับ

1.มีปัญหามันดังด้านหลังซ้ายดังอ๊อดๆเวลาขับช้าหรือขึ้นเนินระนาดครับ
    2.พอดีผมกำลังจะไปเปลี่ยนโช้คครับ เลยจะถามว่าโช้คใหม่เดิมๆของศูนย์ราคาประมาณเท่าไร
    และถ้าผมเอาไปใส่กับสปริงโหลดจะเป็นไรป่าวครับ แนะนำสปริงโหลดกับราคาด้วยครับ ร้านด้วยก็ดีครับ
    3.ไฟหรี่ท้ายรถ ติดร้านไหนดีครับในกทม
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไร:cool:

6. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    1.ลองตรวจสอบ พวกขายึด บูช เหล็กกันโคลงหลังดูครับ

2.ช่วงล่างเบิกศูนย์ทั้งชุดสี่ต้นน่าจะประมาณ 18,000 มังครับ ลองโทรเช็คศูนย์ดูดีก่า ชัวร์ ชัวร์

ส่วนที่ว่าอยากใส่สปริงโหลดด้วยนั้น ตามความเห็นพ้มว่า ควรทำดังนี้ (สำหรับงบที่ไม่แพงกว่าเบิกโช้คใหม่จากศูนย์)

2.1. เอาโช้คเดิมไปอัดน้ำมันใหม่ทั้ง 4 ต้น (ร้านพรเทพโช้คอัพ-เคยทำมา 1,600)
    ........รวมกะ ค่าสปริงโหลดของใหม่อีก 8,000 รวมเป็น 9,600 บาท

2.2. หาโช้คพร้อมสปริงทั้งชุดของ DC5 สภาพเนี้ยบๆ หมื่นต้นๆหาได้ครับ ดูดีๆ ใจเย็นๆ
    .........เลือกแหล่งที่ไว้ใจได้

3.ไฟหรี่ (ถ้าหมายถึง ไฟหรี่มุมกันชนหลังทั้งสองข้าง ซ้าย-ขวา ละก้อ) พ้มก้อหาซื้อ ไฟหรี่ จากกระทู้ซื้อ-ขาย

ในกระทู้ปักหมุดด้านบน (พยายามเลือกที่เป็นของใหม่ หรือ ที่มาแบบครบชุด ไม่ได้ตัดสายมาแบบกุด กุด จะดีกว่า

สะดวกในการติดตั้ง และไม่เป็นการส่งเสริมพวกขโมยด้วย) แล้วก้อเอาไปให้ศูนย์ฮอนด้าติดให้ เค้าคิดค่าแรง 300

หรือ ถ้าม่ายงั้น มามิตติ้งบ่อยๆ พยายามไปตีซี้พวกเจ้าพ่อDIYทั้งหลาย เก่งๆมีอยู่หลายท่าน เลี้ยงเบียร์สักลังสองลัง

ติดกันไป มิตติ้งไป กินเบียร์ไป ก็ได้นะ รถหล่อขึ้นแล้วยังได้เพื่อนด้วย อิ อิ

7. Mc_Jeff

Mc_Jeff New Member Member

26
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับกับความรู้ว่างจะไปสมัครเข้าESนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้