ถามเรื่องเบรคแปลงต้องการลดขนาดจาน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 22 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถ้าผมแปลงเบรค R33 ใส่แจ๊สมาโดยที่จานเดิมเป็นขนาด 320mm แล้วต้องการลดขนาดจานเป็น 280mm อย่างนี้ผมต้องแปลงขายึดอีกรอบมั้ยครับ

2. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    แปลง แน่นอนครับ

3. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ปัญหาอีกอย่างคือ คาลิปเปอร์มันออกแบบมาให้ใช้กับจานใหญ่ ถ้าใส่จานเล็กลง คาลิปเปอร์มันจะอมจานมากจนจานเข้าไปไม่เต็มผ้าเบรคสิครับ ทีนี้พื้นที่ผ้าเบรคจับจะไม่เต็มแผ่น แล้วประสิทธิภาพจะไม่เต็มที่อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้