Ex Saloon ปี 96 ใช้แก๊สโซฮอลได้ไหมคะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mysoulforu, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mysoulforu

mysoulforu New Member Member

1
    1
    0
    รบกวนถามเพื่อนๆนิดนึงค่ะ

เราใช้ nissan sunny exsaloon ปี 1996 อยุ่น่ะค่ะ

คิดว่าจะเปลี่ยนจากเบนซินมาใช้แก๊สโซฮอลนี่จะได้หรือเปล่าคะ

เครื่องจะมีปัญหาไหมคะ เพราะตอนนี้แก๊สถูกกว่าเยอะเลย

ปล.จริงๆก็อยากติด lpg แต่ตอนนี้งบหมด รอเก็บตังอยู่ค่ะ

ปล.2 ถ้าใครมีคำแนะนำเรื่องติดแก๊สรบกวนบอกหน่อยนะคะว่า

รุ่นนี้ถ้าติดธรรมดา (ตัวดูด) นี่เท่าไรคะ... แล้วพอมีร้านแนะนำไหมคะ

บ้านเราอยู่แถวถนนสุขสวัสดิ์ (พระประแดง)ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แป้ง....:p

Bew_Nissan ถูกใจสิ่งนี้
  2. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    ผมก้อใช้โซฮอลอยู่อะคับ 95 อะ ก้อยังไม่เกิดปัญหานะ แต่อนาคตมะรุ แต่ก้อน่าจะได้ อิอิ:D:p:D

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รถผมก็ใช้โซฮอล 95 อยู่ครับ ใช้มาหลายปีแล้วก็ไม่เห็นมีปัญหาเหมือนกันครับ...

4. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    ใช้ทั้งแก๊สทั้ง 95 ค่ะ

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ใช้โซฮอล์ ได้คร้าบ ทั้ง 91 และ 95 นั่นล่ะคร้าบ

แต่ถ้าเป็น โซฮอล์91 หรือ เบนซิน 91 อาจจะต้องปรับจูนนิดหน่อย

ไม่ใช่เรื่องใหญ่

แต่ แก๊สโซฮอล์ จะระเหยเร็วกว่า เบนซิน นะคร้าบ...

และปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นตามมา ก็พวกท่อยางท่อน้ำมัน

อาจจะเสื่อมเร็วขึ้นกันบ้าง ...

6. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    ว้า มาตอบไม่ทันพวกพี่ๆซักที

เห็นสาวๆเเล้วมากันเร็วจิงนะ

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ใช้ ได้ ครับ ขอให้ อ็อกเทน ตรง ก็ พอครับ
    เดิม เติม 95 ใช้ โซฮอล์ 95 ครับ
    อีก เรื่องที่ควรระวัง
    เปลี่ยน ท่อ ยางน้ำมัน ก่อน จะดีกว่าครับ
    ใช้ ตอนแรก ๆ อาจจะมีกระตุกบ้าง
    ไม่ต้อง ซีเรียส ครับ เนื่องจาก
    ถัง น้ำมัน เก่า อาจจะมีส่งสกปรก โซฮอล์ ช่วย ชะล้าง ให้ ครับ
    ถ้ามีปัญหา ก็ เปลี่ยน กรอง เบนซิน ครับ

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    รถ ผม ใช้

โซฮอล 91 อยู่ คร๊าบ

9. Gotzilla27

Gotzilla27 New Member Member

121
    39
    0
    ผมถ่ายทิ้งเลยครับ รู้สึกเหยียบไม่มันเลยเติม 95 เหมือนเดิมเอาไว้ตอนแซงมันมาไวดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้